karibuni katika episodi nyingine ya mfululizo huu wa stori za kijasusi lakini kabla sijawaletea stori mbili nilizoziandaa kwa ajili yenu naomba nifanye marekebisho kidogo kwa sababu katika toleo la kwanza niliandika uh, kwamba ni stori za ujasusi za kijasusi kutoka tarehe kumi ati disemba mpaka tarehe ishiri5 lakini maelezo hayo yalikuwa sio sahihi kwasababu hiyod um, iliweka tarehe kati a isingewezekana kuwa st hizo zikawa zina kipindi cha siku sabata t kwahiyo badala yakutumia hii tarehe marekebisho utaona marekebisho imam katika akwntfemeke playlist Um, leo nina stori mbili moja inahusu udukuzi wa kijasusi uliofanyika nchini marekani na ya pili inahusu m ya israel Mossad ni idara ya ujasusi ya um, uh, kwa hiyo ntakuletea stori mbili kwa kifupi stori ya kwanza ni inahusu hiyo kama ilivyosema udukuzi wa kijasusi na hii stori e, licha ya kuwa nawaletea tu kama stori lakini kuna funzo hapa kwamba uh, sasahivi ni vigumu kuchora mstari kati ya tasnia hizi mbili yani u, u, u, ujasusi na udukuzi si kila mdukuzi ni jasusi lakini majasusi wengi sasahivi wamekuwa au idara hizi za ujasusi duniani zimekuwa zikitumia udukuzi kama nyenzo ya, ya kutafuta taarifa kwa hiyo ndio maana nimeamua hii stori kuiweka katika, katika hii episodi ya stori za kijasusi badala ya, ya hizi habari zinazohusu maswala ya udukuzi na usalama wa mtandaoni kwa sababu ni vigumu kuchora mstari unaotenganisha vitu, vitu hivi viwili kwa sasa kwa hiyo stori hii inasema kuwa huko nchini marekani katika hivi siku za karibuni uh, takriban wiki tatu nne sasahivi Kumepati, kumepatikana taarifa kwamba kuna udukuzi wa kihistoria uliofanyika ambapo takribani idara kubwa sita za mbalimbali um, za marekani zimedukuliwa na udukuzi huu umefahamika mwezi huu wa kumi na mbili lakini taarifa zinaeleza kwamba tukio hili la udukuzi lilianza mwezi mach na hili hapa ni fundisho kwako na hii histor kwamba sio kila mdukuzi anapoingia kwenye akaunti yako wamfanoya au ya Instagram, au a atabadilisha na utoweza kumarayingi ndio lakini kama mdukuzi ana lengo la kupata taarifa kutoka kwako akiingia kwenye aant yako anajitahidi kufuta dalili uh, zozote kwamba akaunti yako ina, imevamiwa Kwayo, anakuwa yuko pale anasom, na hundo wa hatari taarifa zako kufahamu anasuun udukuz wt anafatilia tarifa a kufaofayia sambulio itsinzi iyotoke sasa hizi software kama unavyofaham katika simu kuna wakati unakwambia unatakiwa ki swadukuzi so, mara nyingi hu wanatumia hizi ku uh, install uh, code. Code ni kama maelezo fulani ambayo mdukuzi anayaingiza kwenye kitu ili yamletee taarifa anazozihitaji kwa hiyo mdukuzi anaweza kuimiliki simu yako bila ee kuishika simu yako hizi kusaimuako ta o engine kwa utmi kwahiyo mwezi mach ndio hiyo software, Orion, i, ambayo inatengenezwa nailitumbukiziwa kmina mbili taasisi kadhaa za marekani a uh, idara mbalimbali mbali za serikali a marekani katika sekta ya nishati biashara hazina na uh, naikulu na na, na, na, na, na, na taasisi mbalimbali za serikali zimekumbwa na shambulio hili sasa pengine changamoto kwa marekani ni kwamba wakati waziri wa mambo nje wa nchi hiyo anasema kuwa shambulio hili lina kila ishara kuwa limetokea rasia donald dtu rais aliyopo madarakani ambaye anamaliza muda wake hivi karibuni ametetea na kudai kwamba sio rasia bali walofanya shambulio hili ni china kwahiyo nadhani kadi siku zinavozidi kwenda ukweli utakuja kufahamika katika hili sasa kwa mujibu wa wataalamu wafuatiliaji wa, wa maswala wanadai kwamba uh, shambulio hili ni ushirikiano wa idara mbili za nteliensia za rasia uh, ya, ya ujasusi inayojulikana kama svr na idara ya ushushushu wa ndani inayojulikana kwa jina la kwao hizo ndio taarifa zilizopatikana hadi sasahivi lakini haijulikani kwamba yani kwambuitsajua kfano kwa le umeingia kwenye yako kujua ya m o kubwa ksai i tukio mpaka ssahv limefahamika limetokea lakini haijajulikana uh, aha zake i inahaniwa kwamba ni kubwa sana kwasababu ukizingatia toka mwezi wa watatu mpaka mwezi wa kumi na mbili takriban miezi tisa kwahiyo inamaana taarifa zilizoibiwa zitakuwa ni nyingi sana kwahiyo hiyo ni taarifa moja inazotaka kuwaletea katika elojiri katika hivi siku mbili za karibuni nyingine ni fupi tu inahusu jitihada zinazofanywa na idara ya ujasusi ya israeli a takriban kila wiki nadhani na kitu cha kuwasimulia kuhusu kwa sababu hawa watu sasahivi wao wamejitokeza zaidi hadharani kwa namna fulani sio hadharani kuwajua ni wakina nani lakini wamekuwa wakijitahidi kuyni um, uwepo wao unaendelea kuasiri lakini wanajaribu pia kuendana na nyakati hizi za kutojificha sana kwa mfano katika hii stori ni kwamba hii imekuwa ikitumia um, za, za runinga zinazoleta vitu kama nadhani wengi mnafahamu uh, ni uh, program ya series ya movies, na vitu kama hivyo nadhani hata huko nyumbani ipo lakini pia pamoja na netflix kuna nyingine ambayo inafanana hiyo inaitwa hulu uh, huko marekani na pia na, na sehemu mbalimbali duniani na pia at hizi ni mwa Uh, programs kubwa tatu za za mfumo wa netflix inamaana zinaletakwa hiyo um, miongoni mwa series maarufu katika katika Apple tv kuna moja inaitwa tehran ni, ni ya kijasusi halafu netflix kuna moja inaitwa inaitwathes hii nayo pia ni ya kijasusi na katika hulu kuna moja inaitwa hii hi pia Uh, ni ya kijasusi na zote hizi zinawahusisha kwahyo mosad wamekuwa wakizitumia hizi katika recruitment drive. recruitment drive drive ni jitihada za kupata majasusi wapya sasa hawa watengenezaji wa hizi series unajua mara nyingi zi kwa mfano mfanomv za kijasusi huwa uh, eidha katika utengenezaji zinahusisha majasusi wa zamani au kunakuwa na mchango kwa mfano marekani kuna taarifa kwamba idara ya ujasusi wa marekani cia ina mchango wake mkubwa katika utengenezaji wa mvi huko h so, kwa hiyo kwa mosad wamekuwa wakijitahidi kuwapata wa filamu mbalimbali wa, limbali, wa, wa series uh, kuwa na ushirikanao na sasa katika harakati hizi hizi sr zimekuwa zikitumika kuwavutia uh, majasusi watarajiwa Yani the way ambavyo hizi taasisi za nteenia tasisi za kijasusi zinavyofahamika sio nzuri taswira wa, wa, yake uh, kutumia ya watu na muhimu ni story ambayo inahusu hili shirika la Yesus la ujasusi zinavyofahamikayake sinrriaa jasusi zake itake kupata majasusi wapya pamoja na hili imekuwa ikitumia iki sana mitandao ya kijamii kutafuta majasusi wapya na tovuti yake sasahivi iko wazi kwa maana inatoa taarifa mbalimbali na itaidi kuwa kama taasisi ya kawaida lengo hasa ni kuweza kuwafikia watu mbalimbali na kuongeza idadi ya majasusi basi mie nadhani kwa leo niishie hapa tutakutana tena wiki ijayo tarehe mbili nitawatengenezea episodi nyingine nawatakia maandalizi mwema ya mwaka ujao elfumbili na ishirini na moja na matumaini yangu ni kwamba katika mwaka huo nitaendelea kuwaletea vitu vipya sio tu katika hii ya za kijasusi bali pia um, katika um, maeneo mengine ambayo nimekuwa katika hii basi ni seme mapema heri ya mwaka mpya elfu mbili na ishirini na moja kwaherini na asanteni sana