kila tarehe nne mwezi wa tatu ni siku ya kitabu duniani ni siku ambapo waandishi na wadau wa sekta ya uandishi wa vitabu hutumia kuadhimisha kitendo hicho muhimu katika jamii yetu Aa, mimi nimekuwa mwandishi kwa muda mrefu lakini uandishi wa vitabu iliuanza rasmi takriban miaka sita iliyopita hadi kufikia muda huu nimeshaandika vitabu kumi na mbili na kwa sasa ninaandika kitabu kimoja uh, huku kingine kikiwa sijaanza uandishi kwa hiyo kimoja kiko uh, kiko jikoni napigwa lakini kingine hicho kimetengenezwa tu nimeweka tu mazingira ya kukichapisha sasa katika episodi hii fupi niliona ni vema nikiadhimisha siku hii kwa upande mmoja kueleza m mwenyewe nini ichonihamasisha maamwandishi wa vitabu vitabu vitabu vitabu mwandishi wa wa vitabu. Vitabu 10, 20, kimoja, aa, na hivyo si lazima lakini si vibaya pia Okay, kitu kama hicho Kwayo, katika vitabu mba, kitabu cha kwanza ta knza uh, mwakaelfubilina kuminatano baada ya, wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu wa na na hua, wa willi, wa mwaka huo na wa ukawa, na wanasiasa wawili kwa karibu ccm umoja ukifahamika chadema vyama vingine vitatu wawasaawiliandika U, uh, kitabu hicho ambacho kilikuwa ni uchambuzi lakini pia nilifanya ubashiri wa nani angeweza kushinda uchaguzi kitabu hiki kililetea matatizo kidogo kwa sababu kabla ya ucaguzi utsio faham mimi nilishiriki ni ku, kumpigia kampeni magufuli sio kwa kupenda lakini kwa upande mmoja ni kutokana na ukweli kwa ulitufanya si wengine hizo ni za uh, wakati mwingine kitabu changu cha cha kwanza pili kilihusu safari ya uraisi wa magufuli wakati bado nilikuwa kama mpambe fulani wa magufuliwktao pame fat fanya tahmini ya siku zake miamoja tangmadarakaikkeli katika hiho kipindi cha mwanzo magufuli yule na sasa hu- hivi wa ni watu wawili tofauti wapo baadhi ya watu wanaotulaumu sisi ambao tulishiriki kumpigia kampeni nadhani ni kosa kutulaumu sisi kwa sababu unaweza kwa mfano mzazi hapasi kulaumiwa endapo atakuwa amempatia malezi vizuri mwanaye alafu mtoto akaja kabadilika ukombele sisi tulo mpigia kampeni magufuli kipindi hicho katika uh, uh, maarufu cha kuliko vitabu vyote usalama katikamakaelfbiaanu atatuktabu ai nachojivunia ni mtugani, na anafanya, nini uwa mtanzania wa kwanza kuandika kitabu kuhusiana na taaluma ya usalama wa taifa na mipango mingine baadaye uko mbele ya safari kukirekebisha zaidi na pengine ukitafsiri kwa lugha ya kiingereza lakini hiki ni kitabu ambacho najivunia sana hukkuwa nikichapisha na kimeuzika vya kutosha hata hivyo kina Kulikuwa na hujuma nyingi id a kitabu hiki kitabu changu cha tatu kilikuwa mkusanyiko wa makala mbalimbali ilizovuma mbali, magazetini akriban miaka kkmina tano makala mbalimbali na kuziweka katika kitabu pia baada ya kitabu hicho nikiisa kitabu kingine ambacho kiliatoleo la pili la kitabu hicho hicho cha mkusanyiko wa makala halafu nikachapisha kitabu kingine cha maswala ya afya kinaita mwongozo wa kitabibu kuacha sigara sigara na ushauri kutagatamafakanaktablikupatiakp abuekitabu kingine kilikuwa ni tathmini ya miaka miwili ya urahisi wa magufuli hiki kitabu kilikuwa kizuri sana japo sanajaasababu kitabu hiki kilikuwa ni kama daraja kati ya ile miaka ya matumaini ya magufuli na huko mbele kukoja kwahiyo najivunia kuandika kitabu hiki kwa sababu naweza kutanabaisha bila shaka kwamba nilikuwa mtanzania pengine wa kwanza kubashiri mwelekeo wa magufuli kama mtu ambaye awali nilimunga mkono kama ambae nilimpigia debe madarakani kngia madarakanibaada a kitabu hicho um, PNL, halafu, baada kitabu hicho, niliandika hholiandia kitabuchjinsi yakua mtu bora hiki e, toleo la kwanza baaatoleo la pili halafu nikaandika kitabu kingine kuhusu kupanda kndkklikua murgenzi wa usalamu taifa m kipilimba kisha kishanikandika kitabu cha uchambuzi uchambuzi wa wa kwa kutumia mbinu mbalimbali za magufuli, la corona. hiki nacho ni kitabu ambacho binafsi naamini niliwe, katika kitabu hicho yatatokea tanzania ya la na sasa mataifa ya mataifa yanaanza kuitenga si kitu lakini aho n amefanya ubishi halafu nikaandika kitabu kingine kuhusu, uh, toleo la pili la kitabu cha jinsi ya kuwa mtu bora na pia nikachapisha hivi karibuni kitabu changu cha mwisho kuchapisha kilikuwa ni cha watoto hiki kinaitwa evares na anko zake uh, kuna dada angu mmoja lini usema kaka mbona unaandika tu maswala mengine watoto ewasahau bas wakumbukenozaoandtbu kwakifupi kabisa nahani uh, ushauri naoweza kukupa kuhusu kuandika ni mwepezi kama unaweza kuandika t unaweza kuandika kitabu um, kwa msingi huu kusanya vitu vidogo vidogo unavyoviandika uh, vihifadi na njia yenye nyepesa ya kukusanya vitu hivi vidogo vidogo ni kuwa na diary. au jono nikuwa uh, mwisho wa siku unaandika unaandika kitu kitu fulani au, kitu fulani au asubuhi na mimi, kama kwenye mitandao ya kijamii hususan utaona mara nyingi naandika nukuu za watu mbalimbali kwa sababu nikisikia nukuu kwenye tv uwa naiandika nikiona nukuu kwenye kitabu naiandika nikiona nukuu gazetini au mtandaoni naandika hizi nukuu zina umuhimu sana unapokuja kutaka kuandika kitu cha namna fulani kwa sababu kinakuwa kama kuna, kuna itu naita yani kusukuma kwa namna fulani lakini kubwa zaidi ni nikwama endao ka unahitaji kuandika kitabu unahitaji ushauri unahitaji msaada basi usisite nawe mmoja kwa kitabu kitabu kitu kuandika msaada siku njema asanteni kuasdaata