banasefiwe mimi mwali ni mwalimu miki mimi ni mchungaji wilson mmasa wazo kuu la siku ni utakaso uh, jambo hili pia kwa maneno ya mtume yakobo amelizungumzia haswa aliposema uh, angalia ulimi ni kiungo kidogo mm. lakini ulimi una nena makubwa mm-hmm. uh, ulimi ni moto Uh, katika maana ya kuharibu kuteketeza tuna moyo uh, tuna akili lakini hivi vyote vinaweza kuonekana katika maneno yetu na kwa kiungo cha ulimi kufanya kazi ile ya unenaji kwa hiyo wakati mwingine yale tunayonena kama ni ya baraka au ya maumivu na laana kwa wengine yanaweza kuthibitisha ndani yetu kuna nini ndani yetu tumejaza nini mm-hmm. ndani ya mioyo yetu tumejaza nini ndani ya akili zetu tumehifadhi nini uh, ikiwa ndani yetu tumejaza neno la mungu uh, na kwenye ufahamu wetu inaonekana dhahiri na pia kwa maneno yetu inaweza kuonekana mm-hmm. kwamba hii inatokana na neno la mungu mm-hmm. ah, hii ni baraka ya neno la mungu mm-hmm na inadhihirisha ndani kuna nini mm-hmm. lakini pia uh, kwenye hili jambo la utakaso ukiangalia maisha ya wakristo wengi mm-hmm. uh, wengine zaidi ya kuwa wakristo lakini ni viongozi mm-hmm. ni wahubiri ni watu wa ibada ni watu ambao wanatarajiwa kuwaongoza wengine kwa mungu kupitia ibada na maisha ya kikristo kwa mfano Uh, wana maneno magumu wana maneno yasiyo ya baraka eno wa kristo au kiongozi anaweza kunena kwa mwingine uh, maneno ambayo ukiangalia ndani yake huoni upendo huoni urafiki huoni undugu ni kama kuna uadui na aina hiyo ya maisha kwa hiyo kuna matamshi magumu kuna maneno magumu ambayo wakristo ananeneana kiasi kwamba kuna wakristo wengine hawaendi makanisani mm. kwa sababu aliumizwa na maneno magumu ya mchungaji wake mm. hakutiwa moyo hakujengwa kwa sababu tukumbuke viongozi wa kanisa wakristo wanakuja makanisani kwa hiari kwa sababu ya uhusiano wao na mungu mm wanapokuja wanaweza kuja na mambo mbalimbali mbali ambayo wanataka wakutane na mungu nao wayaache kule wamwachie mungu watiwe moyo kama wame, wamekosa faraja wanarudi nyuma wamekosa amani wamekosa utulivu kwao wanakuja kanisani wafarijiwe waburudishwe rohoni alafu wanakosa hiyo huduma wanakutana na maneno magumu kabisa ya kuwamaliza kuwa alafu wanapoteawaonekani tena kanisani kuja kwa hiyo nadhani kuna kwa jambo la utakaso ni muhimu pia kuchunga hata maneno yetu mm. kwamba tunaongea nini na umuhimu wa hiyo ni nini katika kumuimarisha mtu mm. s ni muhimu sana lakini pia tukumbuke hiyo kama inaharibu maisha ya wengine inamaanisha inatoka mioni mwetu k mioni mwetu tumejaza nini na kwa nini tumejaza hiyo badala ya neno la mungu na hiyo muhimu kufikiria kwa sababu siku hizi tunaweza uh, kusoma biblia sawa lakini watu wanaweza kutumia muda mrefu zaidi uh, katika mtandao mm. kuangalia facebook mm. kuangalia labda twitter a tiktok au kitu kingine na mambo mengi ambayo tunaangalia pale si safi si jambo la utakatifu ni maneno ya kuchochea dhambi mm. na tamaa kwao ikiwa tunajaza macho na kichwa na moyo kwa maneno hayo itatokea itatokea katika uh, matendo yetu itatokea katika maamuzi yetu kwa hiyo hekima mwenye hekima anaweza kuhakikisha kwamba kile ambacho ana, analisha kichwa chake analisha mawazo yake ni jam, mambo ya usafi mambo ya bwana mambo ya utakatifu na sio mambo ya dunia hii mambo ya, ya, ya, ya iblisi na mambo ambayo ni ya unajasi na karibu some katika neno la mungu somo la waraka waraka wa kwanza wapalwa kwa wakrintho suri ya sita mstara kwanza hadi 11o e mtu wa kwenu akiwa anadaawa juu ya mwenzake athubutu kushitaki mbele ya wasi haki wala si mbele ya watakatifu a hamjui ya kwamba watakatifu watauhukumu ulimwengu na ikiwa ulimwengu utahukumiwa na ninyi je hamstahili kukata hukumu zilizo ndogo hamjui ya kuwa mtawahukumu malaika basi si zaidi sana mambo ya maisha haya basi mkiwa na mahali panapohukumiwa mambo ya maisha haya mwaweweka kuwa waamuzi hao waliohesabiwa si kitu katika kanisa nasema hayo nipate kuwatahayarisha je ndivyo kwamba kwenu hakuna hata mtu mmoja mwenye hekima awezaye kukata maneno ya ndugu zake bali mwashitakiana ndugu kwa ndugu tena mbele yao wasioamini basi imekuwa upungufu kwenu kabisa kwamba mnashitakiana ninyi kwa nini maana si afadhali kudhulumiwa maana si afadhali kunyang'anywa mali zenu bali kinyume cha hayo ninyi wenyewe mwathulumu watu na kunyang'anya mali zao na hata za ndugu zenu au hamjui yakuwa wadha, wadhalimu hawata urithi ufame wa mungu msitanganyike wa asharati hawata urithi ufame wa mungu wala wa abudu sanamu wala wazinzi wala wafiraji wala walawiti wala wevi wala watamanio wala walevi wala watukanaji wala wanyanganyi na baadhi yenu mlikuwa watu wa namna hii lakini mlioshwa lakini mlitakaswa lakini mlihesabiwa haki katika jina la bwana yesu kristo na katika roho wa mungu wetu ha, katika jambo hili la utakaso na kifungu hiki ambacho tumesoma nadhani mstari wa tisa unatukumbusha kama kutuuliza kwa sababu ndio mtu anaokolewa ana, ana anatakaswa anakuwa kiumbe kipya kilichotakaswa lakini kuna, kuna orodha ya mambo au dhambi ambayo uh, ni, ni tatizo na anasema na, na, kwa ninyi mlikuwa hivyo awali wa yani wale waliotakaswa uh, anasema mlikuwa watenda dhambi hizi ambazo zimetajwa katika mstari wa tisa lakini anaanza kwa kusema au hamjui ya kuwa wadhalimu hawataurithi ufalme wa mungu dananyike katika jambo la udhalimu na msidanganyike katika mambo yote ya uovu kwa sababu haya yalikuwa tabia yenu kabla hamjatakaswa lakini sasa mmetakaswa na kwa njia hiyo tena. katika njia hiyo bali muishi katika njia ya utakaso mdumishe utakaso mdumishe utakatifu kwa sababu haya ni mambo ambayo yamewaletea baraka ya kuhesabiwa haki uh, mstari wa kumi na moja na baadhi yenu mlikuwa watu wa namna hii lakini mlioshwa lakini mlitakaswa lakini mlihesabiwa haki katika jina la bwana yesu kristo na katika roho wa mungu wetu kwa hiyo pamoja na maisha ya awali lakini kilichotendeka ni nini ni kuoshwa ni kutakaswa na kuhesabiwa haki kwa hiyo mwenendo huu wa maisha haya msiuendee tena msiuishi tena isiwe ni tabia yenu kukaa katika mambo hayo kwa sababu watu watendao mambo ya jinsi hii anasema hawataurithi ufalme wa mungu na pengine mtu anaweza kuona kama ni kitu kidogo au cha kawaida kisicho na madhara makubwa lakini kina madhara makubwa kwa sababu kinaleta utengano kati ya mtu na mungu kwa sababu mungu ni mtakatifu anatupenda lakini hapendi uchafu wetu kwa hiyo kutakaswa kwetu uh, ni muhimu na kwa njia hiyo tumehesabiwa haki na kukubaliwa na mungu kwao ni muhimu kuendelea na njia hii ya kukubaliwa na mungu badala ya njia ambayo haikubaliwi na mungu na waendao katika njia hiyo hawatawarithi ufalme wa mungu siu pengine kama kuna jambo anahitaji kuongeza ingekuwa mimi uh, ninaongoza ongo, ibada na tumesoma somo hili la waraka ni nafasi nzuri ya kuwakumbusha watu uh, jinsi ambavyo wametakaswa na wamesamahewa na kama unavyosema kuwacha mambo yale nyuma na kusonga mbele na mambo ya mungu na mambo ya utakaso lakini kuna neno la faraja hapa na neno la kutia moyo ya kwamba uh, ukiangalia dhambi na tabia za watu adesturi za watu katika mstari wa tisa na kumi haa watu ni watu wabaya sana ni watu wenye uchafu sana wanafanya vitu ambavyo uh, vinamchukiza mungu lakini wamo ndani ya kanisa kwa sababu gani kwa sababu kwa neema ya mungu wameoshwa na kutakaswa na yesu wamehesabiwa haki wamepewa uzima wa milele wamepewa ruhusa na fursa ya kuingia katika uwepo wa mungu licha ya matendo yao ya machafu na maovu yao ambayo wamefanya huenda kuna watu wakanisani wenye historia kufanana na hiyo nafasi nzuri kuwakumbusha neno la mungu jambo hili ambalo walifanya licha ya kama imekuwa kidogo akubwa jambo hili yesu amelifia pia yesu amelipa hatia amehukumiwa adhabu kwa ajili ya jambo hili na huyu mtu ikiwa yuko ndani ya yesu kwa imani amesamahewa ameoshwa ametakaswa amehesabiwa haki na jambo hili si juu yake tena ni kama mungu amesahau kwa sababu ametakaswa kwahyo anaweza sasa kwa upya wa maisha kiumbe kipa kama ulivyosema kuishi sasa katika mambo ya bwana na si katika ile bila hatia bila kulemewa na hofu ya hukumu kwa sababu warumi nne msa wa kwanza hakuna hukumu ya adhabu inayobaki juu ya wale walio katika yesu kristo amesafishwa ametakaswa asiogope kushiriki uh, na kanisa asiogope kuja na, na kufanya huduma asiogope kwa sababu ya historia hayo ambayo mungu amefuta kabisa kwao ni neno ambalo tunaweza kusema uh, dakika moja kuwafariji watu kuwatia moyo na uh, kuwakumbusha kuhusu njili Uh, labda ninapenda ni, ni, ni niweke jambo hili mm-hmm. sawa kwa sababu kwenye mstari wa kumi na moja uh, tunapata picha kwamba paulo anaongea na wakristo anaongea na watu waliookolewa watu waliosamehewa dhambi zao watu ambao wanaitwa watakatifu watu ambao ni kanisa la mungu kwayo ni watu wa mungu lakini anasema uh, mambo haya ya dhambi yaliyoorodheshwa ya haya baadhi yao waliishi katika tabia hiyo kabla mm. kabla mm. hawajaokolewa mm. lakini wakati wanaokolewa nini kilitendeka kwao hadi waokolewe anasema uh, walioshwa walioshwa walitakaswa walihesabiwa haki katika jina la bwana yesu kristo wakati mtu anaokolewa haya ni mambo yanayotendeka kwamba mtu huyo anaoshwa anatakaswa alafu anahesabiwa haki katika jina la yesu tunao watu leo na ukiongea nao unaweza kusikia mara nyingi maneno haya inawezekana uh, kwa orodha hii iliyotajwa hapa ya matendo ya dhambi mtu anasema mimi si dhalimu mimi uh, si mdanganyifu si mwasherati si mlawiti si mzinzi si mwabudusanam uh, si mfiraji si mlevi uh, na mambo kama hayo kwa picha ya nje anaweza kuonyesha sijafanya mambo hayo kwa, kama sijafanya mambo hayo basi mimi ni mtakatifu hmm. mimi, ni, mimi, ni me, ni, mimi ni mtu ambaye anapendwa na mungu kwa sababu siishi katika mambo hayo lakini hiyo haitoshi hiyo haitoshi kwa sababu jambo la mtu kukubaliwa na mungu na kuhesabiwa haki anahesabiwa haki katika jina la yesu mm. hahesabiwi haki kwa sababu hakuwa mzinzi mm. hai asabau hauazzajzihajfano mm. kuto kufanya hayo ni nzuri sana na ni muhimu sana hata kwa maisha ya kawaida uh, ni muhimu yanatunza uchumi pesa haitumiki ovyo lakini najenga upendo na uaminifu kwenye ndoa ni muhimu sana kwa maisha ya kijamii lakini pia ni muhimu sana kwa maisha ya kirogo. ingawa mtu anaweza asifanye hayo yote lakini bado awe hajahesabiwa haki kwa sababu kuhesabiwa haki hakutokani na haya kwamba amejitahidi ah, kama hajafanya hizi huyu amejitahidi huyu ni wa ufalme wa mungu kuna jambo muhimu hapa la kuhesabiwa haki katika jina la yesu mm. yaani yesu ni sababu yetu ya kuhesabiwa haki ikiwa tumemwamini mm. aafu baada ya hapo uh, njia ya matendo ya zamani si njia yetu sasa njia yetu ni katika kristo mm. kwa matendo mema mm. uh, tunahesabiwa haki tunavikwa haki ya kristo inakuwa haki yetu tunakubaliwa kwa sababu yake mm. lakini pia tunapaswa kutenda matendo mema tukiepukana na orodha ya matendo mm. haya ya dhambi ambayo mm. um, imetaji ime mm. kwayo ni muhimu kukumbuka kuhesabiwa haki kunatokana na yesu na kuoshwa na kutakaswa hii ni kwa njia ya yesu mwenyewe na lakini ikiwa mtu anarudia si neno la mwisho si kama anafukuzwa kwa sababu paulo hapa katika sura hii anazungumzia na watu ambayo walikuwa wanarudia na anasema hiyo ili wasiendelei na hali hiyo anasema hii ni ya zamani sasa usirudie na anaendelea kusema kuhusu uh, watu wa kanisani ambayo walikuwa wanaenda kwa makahaba mm. na anawakemea <laughs> anasema mstara wa kumi na nane uh, kukimbia mambo hayo kwa sababu ni ya uchafu mm. na ninyi sasa ni hekalo la mungu hekalo la la mtakatifu paswa kuishi kwa utakatifu na japo uh, katika uh, labda walimu wengi wamesema hii ina maana ya kwamba usivute sigara usi, usitumie pombe na nyingine mambo haya ni ya nje hasa palo anazungumzia mambo ya ndani na anasema uh, kimbia zinaa mm. uh, ndiyo maana yake kwa hiyo ikiwa mtu alikuwa na historia hiyo labda ni mwasharati anaokoka ana, kwa, kwa bidii anajitaidi ana kuishi katika usafi lakini anarudia si mwisho bado anatakaswa bado anaoshwa katika damo ya yesu kwa jina la yesu na kwa sababu hiyo aache mambo ya uasharati asirudie tena zaburi zaburi ya siku ni msariwa t3i na tatu hadi arbaini nitaomba mchengaji hatusomei tena ni kama watumishi na viongozi wa ibada wapate nafasi ya kusoma zaburi zimepangiwa ili tuweze kutia moyo na kuimarisha wakristo kwaio tusome na kama kuna neno la kusemasema kama hamna neno la kusema zaidi soma tu kwa sababu ni neno la mungu bibilia inasema bwana unifundishe njia ya amri zako nami nitaishika hata mwisho unifahamishe nami nitaishika sheria yako naam nitaitii kwa moyo wangu wote uniendeshe katika mapito ya maagizo yako kwa maana nimependezwa nayo unielekeze moyo wangu na shuhuda zako wala usielekee tamaa usigeuze macho yangu nisitazame visivyofaa unihuishe katika njia yako umthibitishie mtumishi wako ahadi yako inayohusu kicho chako uniondolee laumu niogopayo maana hukumu zako ni njema tazama nimeyatamani mausia yako unihuishe kwa haki yako tena kama tulivyowahi kusema zaburi ma na19 ni kusherehekea neno la mungu katika maisha yetu uh, uzuri wake nguvu zake ya kutubadilisha na kutuongoza na, na kifungu ambacho tulisoma sasa ni kama ombi mungu atusaidie kuenenda sawa sawa na neno lake na inahusika na matayo 17 somo la njili kwa sababu mkazo ule ilikuwa, ulikuwa kusikia yesu na tulikuwa tna swali kusikia yesu na, na kusikiliza uh, sauti yake katika maisha yetu na tunapaswa kusoma na kusikia neno lakini kwa njia ya maombi mengi kwa sababu ni mungu anayetuwezesha kufanya hivyo ni mungu anayetuwezesha uh, kuelewa neno lake uh, na kuenda kadiri yake kwaho tunaposoma neno ni muhimu y kwamba tunasoma kwa kutufuta mapenzi ya mungu kutafuta maana yake na kusikia sauti yake na tunafanya hivyo kwa maombi na kwa unyenyekevu na kwa imani na baadaye katika yohana 1mi nasaba yesu anasema ya kwamba ni neno lake ambalo linaweza kututakasa ili tuwe watu wa mungu ambayo tunaenda kwa usafi wote yani, ni muhimu sana uh, maneno haya kwa sababu yanaonyesha shauku ya watu wa mungu na hapa anana, anana, nini anatamani kwa mungu katika maombi hayo anasema unifundishe njia ya amri yako mm. unifahamishe uh, sheria yako mm. uniongoze mm. katika mapito na, ya maagizo yako mm. unielekeze moyo wangu mm. unigeuze macho yangu zmenisitazame uh, visivyofaa umthibitishe mtumishi wako ani mambo haya ni mambo yanayotuburudisha rohoni mm. ikiwa mtu uh, huu ndio upendo wake kwa mungu mambo anayotamani mungu amtendee amfanyie um, amfanikishe ni mambo yanayomwezesha kudumu katika mungu kudumu katika husiana na mungu na huu ni moyo wa utakaso moyo mm. wa utakaso unatamani mambo haya kwa sababu yatadumisha utakaso ndani kwayo hii, hii ni muhimu na mimi ninasihi kwamba uh, yawe ni maombi yetu mm. tutamani kwamba mm. mungu atutendee namna hii atufahamishe uh, neno lake atufahamishe uh, utakatifu wake atuongoze hii ni nzuri hii ni muhimu sana inatusaidia kutujenga sana na kutudumisha kuwa karibu na mungu katika mahusiano na yetu naye eh, kabisa na ni njie nzuri kanisani kwenye ibada kuanza sehemu ya hudumia neno na kusikia masomo na mahubiri kwa maombi hayo mm-hmm. kwa ni nzuri sana na, lakini ni, ni sala ambalo tunawezi kuomba nyumbani kila siku asante mm-hmm. sana mwanzo w ya saba ni eh, somo la gano la kale mwanzo sura ya saba na mstari wa 17 hadi 2 na, na ni sehemu ya habari ya nuhu na hukumu ambaye mungu analeta juu ya ulemwengu wote kwa sababu ya dhambi na sura ya sita mstari wa tano inaonyesha ya watu ya sita mstari wa inasema bwana akaona ya kuwa maovu ya wanadamu ni makubwa duniani na kwamba kila kusudi analowaza al, al, moyoni mwake ni baya tu siku zote na mstari huu ni kali sana inasemaya kwamba kila kusudi ni baya ni baya tu, nibaya tu siku na zote. siku zote siku. hali mbaya nakwa nini mungu analeta hukumu hmm. na hukumu ilikuwa kwa njia ya maji na ni kama kuondoa um, uhai wote ulemwenguni kwa hiyo sura ya saba na mstara wa kumi na saba hadi ishirii na nne uh, ile garika ilikuwako juu ya nchi siku arobain nayo maji yakazidi ykzyakaieleza safina ikaelea juu ya, ya, kaye, ya, ya, ya, ya nchi maji yakapata nguvu yakazidi sana juu ya nchi na ile safina ikaelea juu ya uso wa maji maji yakapata nguvu sana, sana juu ya nchi na milima mirefu yote iliyokuwako chini ambingu, ya mbingu ikafunikizwa maji yakapata nguvu hata ikafunikwa milima kiasi cha mikono kumi na mitano wakafa wote wenye mwili waendao juu ya nchi na ndege na wanyama wa kufugwa na kila mnyama wa mwitu na kila kitambaacho chenye kutambaa juu ya nchi na kila mwanadamu kila kitu chenye pumzi ya roho ya uhai pani mwake kikafa kila kilichokuwako katika nchi kavu kila kilicho hai juu ya uso wa nchi kikafutiliwa mbali tangu mwanadamu hata mnyama wa kufugwa na kitambaacho na ndege wa angani vilifutiliwa mbali katika nchi akabaki nuhu tu na hao walio pamoja naye katika safina maji akapata nguvu juu ya nchi siku mia na hamsini habari hii ni habari ya hukumu na mungu anawahukumu watu ulimwenguni kwa sababu ya maovu na ni picha ya utakaso kwa sababu ni picha ya kusafisha au kuosha ulimwengu kuosha nchi kwa maji na maji ni picha ya Um, kuleta usafi na kusafisha hata katika maisha yetu ya kila siku tunatumia maji kwa ajili ya kuosha vyombo kunawa na kuleta usafi lakini ni picha tu um, ya utakaso mkamilifu ambayo mungu ataleta baadaye katika yesu na tunajua ni, ni picha tu kwa sababu sura ya tisa baada ya Um, maji ku, kupita na nuhu anatoka katika safi, uh, safina anafanya nini anatenda dhambi ka shida ya dhambi tatizo la dhambi bado halijaondolewa na itaondolewa katika yesu kwa sababu yesu ataleta utakaso uh, na wakovu kamalifu na ukiendelea kusoma katika biblia wazo la utakaso unaendelea katika um, nabii ezekieli uh, kuna unabii ambaye mungu anaahidi ya kwamba ata, atatakasa watu wake atawaosha kwa maji na kwa roho na hii ndiyo maana ya yesu anaposema lazima kuzaliwa mara um, ya pili kuzaliwa kwa maji na kwa roho maana yake ni lazima tusafishwe atutakaswe sawa sawa na unabii ule wa ezekieli yani tusafishwe kikamilifu katika yesu ambaye baadaye tunaelewa ni kwa njia ya dhabihu yake ni kwa njia ya damu yake na tunapata kuelewa katika waibrania sura ya t mstari wa121 hadi wala si kwa damu ya mbuzi na ndama bali kwa damu yake mwenyewe yesu aliingia mara moja tu katika patakatifu kishe kupata ukombozi wa milele kwa maana ikiwa damu ya mbuzi na mafahali na majivu ya ndama ya ng'ombe walionyunyuziwa wenye uchafu hutakasa hata kuusafisha mwili basi si zaidi damu yake kristo ambaye kwamba kwa roho wa milele alijitoa nafsi yake kwa mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa itawasafisha dhamiri zenu na matendo maafu mpate kumwabudu mungu aliye hai kwa damu ya yesu tunasafishwa kabisa dhamiri zetu zinasafishwa tunatakaswa ili tuweze kwa imani na kwa neema ya mungu kukaa karibu na mungu na kumwabudu uh, ni kweli ni muhimu sana kama tulivyosoma tunapata picha hii ya uh, jambo la utakaso ilivyokuwa inatendwa katika gano la kale Uh, lakini haswa katika gano jipya tunaona mambo yote ni kuhusu yesu uh, damu yake na yee mwenyewe anaingia patakatifu ili kufanya huo utakaso kupitia wote wanaoamini katika yee kwa hiyo uh, ni, ni picha muhimu ambayo inaonyesha jambo kuu sana ambalo linatendwa na yesu mwenyewe uh, kwa sababu yesu anafanya zote uh, kuhani lakini pia na kwa damu yake na si ya wanyama kwa hiyo uh, si katika damu ya wanyama uh, tunatakaswa lakini ni katika damu ya yesu ambaye aliingia patakatifu paatakatifu kwa damu yake mwenyewe akiwa kuhani mwenyewe ili kuleta utakaso tunatakaswa kwa, tuna kwa damu ya yesu kristo kama tulivyosema hapo awali na kifungo hiki ni muhimu kwamba hii ni huduma ambayo yesu mwenyewe anafanya asante sana asante kwa kusikiliza tena tunawakaribisha kushirikisha na marafiki na ndugu na wengine tunakaribisha kutuandikia komenti au maswali na tutajitahidi kujibu na tutaendelea kufanya wiki ijayo kwa neema ya mungu kwa mapenzi yake ili tuweze kuendelea kuleta mafundisho asante sana kwa kusikiliza na nitapenda kumaliza uh, kwa kutoa baraka kwa neno la mungu katika warumi sita, msara wa tano, hadi saba. sasa na atukuzwe yeye awezaye kuwafanya imara sawa sawa na njili yangu na kwa kuhubiriwa kwake yesu kristo sawa sawa na ufunuo wa ile siri iliyositirika tangu zamani za milele ikadhihirishwa wakati huu kwa maandiko ya manabii ikajulikana na mataifa yote kama alivyo amuru mungu wa milele ili waitii imani ndiye mungu mwenye hekima peke yake utukufu una yeye kwa yesu kristo milele na milele amina Amen.