Pwani yesu suasfwmimi ni mwalimu oh, mimi ni mchungaji tunashukuru kwa kujiunga na sisi na tunawakaribisha kusikiliza mafundisho yetu katika masomo ya siku ya jumapili ya kwanza wakati wa kwaresma pia na tutazungumzia katika wazo kuu la kufunga lakini tutaanza kwa kusikia neno la mungu katika injili ya luka sura ya 4 mstaraa kwanza hadi mstari wa karibu bibilia inasema na yesu hali amejaa roho mtakatifu alirudi kutoka yorodani akaongozwa na roho uh, muda wa siku arobaini nyikani akijaribiwa na ibilisi na siku hizo alikuwa hali kitu hata zilipotimia aliona njaa bilisi akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu liambie jue hili liwe mkate yesu akamjibu imeandikwa ya kwamba mtu hataishi kwa mkate tu akampandisha juu akamwonyesha melki zote za ulimwengu kwa dakika moja bilisi akamwambia nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa imo mikononi mwangu nami humpa yeyote kama nipendavyo basi wewe ukisujudu mbele yangu yote yatakuwa yako yesu akajibu akamwambia imeandikwa msujudie bwana mungu wako umwabudu yeye peke yake akamwongoza mpaka yerusalemu akamweka juu ya kinara cha hekalu akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu jitupe chini Ma, kwa maana imeandikwa atakuagizia malaika zake wakulinde na ya kwamba mikononi mwao watakuchukua usijo ukajikwaa mnguu wako katika jiwe yesu akajibu akamwambia imenenwa usimjaribu bwana mnguu wako basi alipomaliza kila jaribu ibilisi akamwacha akaenda zake kwa muda asante sana na tunaona hapa habari ya yesu yesu anaenda jangwani nyikani kwa muda wa siku arobaini anafunga lakini hasa mkazi wa kifungu ni jinsi ambavyo lis anamjia kwa ajili ya kumjaribu lakini yesu alisimama juu ya neno la mungu alimtii mungu na alishinda majaribu ntutu uh, mambo hayo na jinsi ambavyo ni, uh, ni muhimu kuhubiri ni muhimu kusikia neno hili kwa maisha yetu uh, katika mazingira lakini kwanza Uh, kuna mambo mawili amatatu kuzingatia ili tuweze kuelewa kifungu jambo la kwanza uh, hii ni mwanzo wa huduma ya yesu alibatizwa na yohana sura ya tatu na baada ya tukio hilo tutaona jinsi ambavyo yesu anaenda kuhubiri habari uh, ya ufalme wa mungu na kuendelea na kufanya huduma yake ya kuponya na kufukuza uh, roho chafu katika ubatizo wake yesu anapokea roho mtakatifu hasa hii ni ishara ya kwamba mungu amepiga muhuri juu ya yesu anamwezesha kufanya huduma ya kuhubiri neno na kuwaponya watu na kuwaweka huru kwahiyo katikobatizo anapokea roho mtakatifu lakini pia pale katikobatizo anasikia neno la mungu na neno la mungu katika sura ya22 ambaye inasema wewe ndiwe mwanangu wewe ndiwe mwanangu mpendwa wangu nimependezwa mm. nawe kwa yesu ameambiwa wewe ndiwe mwanangu mwana wa mungu lakini pia ukifuata na hiyo luka anasema yesu alikuwa mwana wa yusufu halafu anamaliza sura ya tatu kwa kusema mwana wa adamu mwana wa mungu kwa tayari katika sura ya tatu tumeambiwa mara mbili kwa namna mbili yesu ni mwana wa mungu mungu mwenyewe anasema wewe ndiwe mwanangu halafu na luka anaonyesha kwa ukoo wake jinsi ambavyo yesu ni mwana wa mungu halafu katika majaribu au ibilisi anakuja kwa yesu na kusema naye ikiwa wewe ndiwe mwana wa mungu anavuta yesu kuthibitisha ya kwamba ni mwana wa mungu badale ya kuamini na kutegemeya neno lile lakini Uh, jambo la pili katika mazingira ambayo tunahitaji uh, kuona ni jinsi ambavyo tukio hilo la yesu linafanana na matukio mawili ya gano la kale uh, la kwanza ni pale ambapo adamu katika bustani ya, ya edeni alijaribiwa na shetani hmm. kwa sababu adamu uh, pale pale alipata nafasi ya ku, kuamini neno la mungu na kutegemea kwamba mungu ni mwema lakini shetani anakuja na kusema A, lakini mungu hakusema hivi na mungu sio mwema na badala ya kushinda wongo na majaribu adamu alianguka katika dhambi na adamu anafanana na yesu kwa sababu hapa uh, luka tatu inasema adamu alikuwa mwana wa mungu lakini pia yesu yes, ni akini pasumwamnutuki la kwanz tukio la pili um, ni pale ambapo wana israeli wali kuwa katika jangwani au nyikani kwa muda wa miaka arabaini hapa yesu siku arabaini lakini siku zile miaka arabaini na yesu ananukuu uh, biblia ananukuu uh, sehemu zote mara tatu ni kutoka kitabu cha kumbukumbu la tarati na hii inatoonyesha kwamba kwenda anafikiria siku zile ambapo wana israeli walishindwa kumtegemea mungu na kutegemea uwema wake na kushika neno lake pale ambapo israeli aliposhindwa yesu kama mfalme wa israeli atashinda na kwa sababu hiyo yesu anaonyesha kwamba anaanza taifa jipya anaanza taifa takatifu katika sura hii ya nne kwenye kifungu ambacho tumesoma mistari ya kwanza hadi 1ia tatu uh, ninaona mambo ya kufikiria juu yake mambo kadhaa mm-hmm mstari wa kwanza ni ni, ni ni jambo ambalo linahusu yesu mwenyewe kuongozwa na roho mm-hmm. baada ya ubatizo mm-hmm. na baada ya ubatizo katika mtu urudani sasa anatoka kule akiwa anaongozwa na roho uh, mtakatifu roho wa mungu na ana, anaenda jangwani ili kujaribiwa mm-hmm. na katika majaribu yale jambo kubwa tunaona ni yeye anashinda na anashinda kwa neno la mungu kwa hiyo uh, tunamwona yesu lakini tunaona anajaribiwa uh-huh. na anashinda majaribu uh-huh. lakini pia kuna wazo la kufunga kwa sababu hizi siku zote bibilia anasema alikuwa hali na hata siku ya mwisho sasa ndo anaona nja uh-huh. kwa haya tunaweza kufikiri juu ya mambo haya ambayo ni muhimu katika kifungu hiki msaa mm-hmm. yeah. um, wa kwanza inasema ya kwamba yesu aliongozwa na roho uh, muda wa siku arbani ikani akijaribiwa na ibilisi inaonekana ya kwamba roho alimpelika ili apate kujaribiwa yeah, nisao. Nisao. ni sawa ni sawa kwa sababu ulikuwa ni mwanzo katika maandalizi yake ya huduma roho mtakatifu ku umpeleka jangwani na kumwongoza ni ishara ya uwepo wa mungu pamoja naye katika kumwandaa kwenye huduma nayo inayofuata inayo mbele yake kwa hiyo majaribu yake ni sehemu ya kusudi la mungu kabisa pangwa mung kwa hiyo majaribu hayo ya iblisi ni mpango wa mungu kwa yesu mungu alikusudi yesu atajaribiwa namna hiyo kwa nini mungu alipanga hiyo kwa yesu mmoja kuna wazo la ushindi hapa yeah. kwa sababu yesu alishinda kwa hiyo mungu alihitaji hii idhihirike mm-hmm. kwamba yesu atashinda kwa mm-hmm. hiyo na itakuwa bayana mm-hmm. kwamba katika uwezo wa mungu na mahali mungu yupo ushindi unaweza kupatikana ko mm-hmm. mungu alihitaji hili la ushindi lijulikana mm-hmm. na liwe wlilete li, mafundisho mm-hmm. kwetu na kuna, kuna mafundisho ya biblia kama katika waraka wa kwanza wa petro sur ya kwanza inaonyesha kwamba imani yetu inapata ku, kuthibitishwa mm-hmm. kuwa halisi si wakati ambapo kila kitu ni sawasawa ki, lakini wakati ambapo tunateswa na mm-hmm. tunaona viki na taabu lakini bado mm-hmm. tunategemea mungu na tunamwamini mungu kwa hiyo hapa pia Uh, kama ayubu katika gano la kale mm-hmm. kuna nafasi ya kuonyesha utii na kuonyesha imani halisi kwa mm-hmm. sababu anajaribiwa mm-hmm. na anajaribiwa kama kwa ukali sana lakini alisimama katika imani mm-hmm. hakutoka katika njia ya haki na aliendelea kumtegemea mungu kabsa uh, tuangalie labda majaribu hayo anajaribiwa mara tatu ni majaribu ambayo ni ya pekee kwa yesu kwa sababu jinsi yalivyo yesu na kwa sababu yesu alikuja ulimwenguni kuwa mfalme lakini unaonaje ina, inatuambia nini kuhusu yesu um, majaribu hayo. Kwanza, kwanza ya mstari wa tatu, ni shetani anaonekana kuleta sababu ya yesu kushawishika mm. kwa kuwa ameuliza ame kwa kutia shaka kwa kuonyesha kama ni mashaka kwamba mm. ukiwa ndiwe yeah. mwana wa mungu na hii, hii ni mtego na na ni kama ile ambayo alisema na adamu na hawa mm-hmm. ni kutia mashaka katika mm-hmm. neno zuri la mungu na yesu sura tatu, mm. ubatizo mwanangu mm-hmm. mm-hmm. kama mm-hmm. Wewe ndiwe mwana wa mungu? Yeah. Mm-hmm. Kwa hiyo kwenye jambo la uhakika anauliza kwa kutia shaka ili anayeulizwa aonyeshe mm-hmm. athibitishe kwamba mimi ni kweli ni yes. mwana wa mungu na ilikuwa ni uh, njia ya yesu kuthibitisha kuwa ni kweli ni mwana wa mungu ni angefanya angebadili mawe kuwa mkate kwa sababu mm. pia mm. lakini yesu anachokifanya anakataa kumtii shetani juu ya uwezo wake na uhalisi wa kwamba ee ni mwana wa mungu mm. kwa hiyo anapouliza ukiwa ndio mwana wa mungu uliambie ju hili liwe mkate na tunaona majibu yake anasema imeandikwa ya kwamba mtu hataishi kwa mkate tu mm. ni kweli ni mwana wa mungu ni halisi lakini pia ana uwezo wa kubadili mawe kuwa mkate mm. na kuleta chakula uwezo mm. huo wote anao mm. lakini hakuunga mkono kutiliwa shaka juu ya uhalisi wa kwamba e ni mwana wa mungu mm-hmm. lakini pia hakumtii shetani kwa kufanya kile ambacho amemwambia afanye neno lile ambalo yesu anasema um, imeandikwa ya kwamba mtuataishi kwa mkate tu mm. uh, na kumbukumbu la trati wakati mm-hmm. ambapo wanaisraeli walilishwa mm-hmm. na mungu mkate mm-hmm. kutoka binguni. binguni na taifa israeli um, wakati wa kutoka mungu anawaita mwana wangu anasema um, pengine anasema kutoka um, misri nitaita mwana wangu kwa tunapata picha ya kwamba mungu atamlisha mwana wake na tunaona kwa sababu aliwapatia chakula kutoka binguni. jaribu hili sio sana jaribu ya kwamba yesu ataonyesha nguvu zake mm-hmm. lakini ya kwamba ataonyesha nguvu zake tofauti na kutegemea nguvu za mungu kama wanaisraeli walipaswa kufanya kutegemea mungu kabisa kwa sababu mungu atalisha mtoto wake mwana wake yesu hapa kwa kukataa shetani anasema ninategemea babu yangu atanipatia kila ninachohitaji mm-hmm. na ninajua pia ya kwamba uhai wangu si tu jambo la chakula lakini mm-hmm. kusikia neno la mungu na kumwamini kwa hiyo ni ile ya iile kuharibu imani anataka kuharibu imani ya yesu ya, ku, ya kusema acha kutegemea mungu mm-hmm. jitegemee mwenyewe mstawa sita ibilisi mm-hmm. akamwambia ni tukupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa imo mikononi mwangu na mihumpe yeye uh, yeyote kama nipendavyo basi wewe ukisujudu mbele yangu yote yatukuwa yako swala la kwanza tunajua yesu anasema ya kwamba sheitani au ibilisi ni baba wa wongo na anasema uongo je sheitani au ibilisi ndiye ana mamlaka hiyo au anasema uongo halafu na ile ambaye anaahidi yesu uh, ukisujudu mbele yangu yatukuwa yakwako itatokea hivi au ni wongo tena anaposema nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa imo mikonuni mwangu nami humpa aoneshyeye ana, mwenyewe anaonyesha hivi vyote ni vyake na na mamlaka navyo na, na kutoa kwa yeyote atakavyo yeye na, na, hii hi ni, ni uongo kwa sababu uh, shetani ni kiumbe aliumbwa na hivi vingine navyo vyote vimeumbwa kwa hiyo yuko muumbaji ambaye ndiyo mwenye, mwenye kumiliki yeah na mwenye uhalali yeah. wa kusema juu ya hiyo yeah. kwa hiyo hapa amedanganya katika kitabu cha danieli sura wa m32 aliye juu ndiye anayemiliki katika ufame wa wanadamu naye yani mungu humpa amtakaye awayeyote hiyo mm. unachosema ni kwamba mungu mwenyewe anaweza kuwa mm. na mamlaka mamlakan Um, lakini biblia inaonyesha pia ya kwamba sheitani ana mamlaka juu wanadamu wenye kumwasi mungu We, wenye dhambi kwa kuacha mungu wakati adamu alipoacha mungu alimpa sheitani mamlaka juu ya maisha yake kwa namna fulani sheitani ana mamlaka juu wanadamu ambayo uh, wamemwacha mungu na hawajakuja kumwamini yesu ndiyo sababu biblia mari nyingine inamwita mfalme wa dunia hii nyingine dunia hii yani wanadamu ambayo wamemwasi mungu hmm. na ana mamlaka juu yao ya, ni, ni sawa lakini pia a, jambo muhimu hapa ni kwamba yeye hana asili ya hayo mamlaka anapewa mungu anaweza kumpa mm-hmm. kwa hiyo mwenye uwezo wa kumiliki na kuamua juu yake iweje ni mungu ya kwahiyo anaweza kumpa lakini yeye si asili ya mamlaka yenyewe ha, hana ufalme wake unaotokana na yeye isipokuwa anaweza kupewa kipande cha kutawala kwa sababu ya ko mm. anayempa ndio mwenye mm. mamlaka kwasabu ana uwezo wa kumpa na kuchukua mm. yeah. kwa hiyo uh, labda akisema kwa mfano kwenye hii ya uh, sura ya uh, msara wa sita kwamba uh, nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa imo mikononi mwangu si katika maana ya kwamba kwa katika asili yake yeye ana hiyo, hiyo enzi ana hayo mamlaka amejitengenezea mwenyewe bila kupewa anaweza kupewa alafu akawa mtawala juu ya hayo lakini si yake kwa asili kama alivyo mungu kwa sababu yote inatokana na mungu e, mwenyewe pia uwepo wake umetokana na mungu kwa sabau ni kiumbe e, kabisa mm-hmm. In, na inafanana na ayubu su ra kwanza su ya pili mm-hmm. na shetani anakuja anasema nitamtesa ayubu mm-hmm. lakini anaenda kuomba ruhusa mm-hmm. na mungu anasema sawa lakini mm-hmm. Uh-huh, mpaka, mpaka ni hapa. Uh-huh. So Halafu, okay. hawezi kuvuka wezuukalau okay. uh-huh. usiapili anakuja tena namungu anasema sawafany uh-huh. uh-huh. hiki lakini uh-huh. ile ya kwamba anawezi kuwa na mamlaka kwa sababu wenye dhambi me... ya i uh-huh. yenyewe ni kiumbe na kila uhai wake na kila kitu kinategemea na mungu uh-huh. na ni kama kwa ruhusa tu ya mungu ambaye anaweza kuwa na mamlaka kwahiyo inawezekana ya kwamba ibilisi anaweza kumpa mtu uh-huh. na enzi hiyo uh-huh. lakini kwa sababu ni mwongo ahadi yake pia ni, ni ongo uh-huh. na haitatokea vile ambavyo unasikia una lakini haitatokea kama anavyosema na hii ina inatukumbusha ya kwamba mara nyingi mashambulizi wa sheitani yanakuja ya wongo, kwa njia ya uongo kwa ahadi za uongo na kwa walimu na wa manabii uongo na, uh, manabi na mara nyingi tutasikia ahadi utapewa hivyo mm-hmm. lakini ni uongo hatupati kilekile kwa sababu ni uongo na tunaona hasa siku hizi katika ile njili ambayo inaahidi mtu ukitoa utapata nyingi nyingi mno uh, utaona mateso utaona hutafiwa uta, hamna, hamna shida yoyote katika maisha mm-hmm. tunasikia ahadi hizi mara nyingi katika makanisa katka ma en ahadi ya mungu tukimwamini yesu tutahesabiwa haki na tutapea uzima wa wamilel tutakana yesu kwa milele lakini katika wakati ujao ufufuo. lakini sasa kuna mambo kama mviki um, kuna mambo kama kujaribiwanjaa magonjwa ili kwamba tutaonyesha uhalisi wa imani yetu mm. na tutajifunza kumtegemeam kuna msara wa sita mm-hmm. nadhani kuna jambo hapa mm-hmm. inaonekana shetani uh, iblisi anaandaa mazingira ya kukubalika mm-hmm. anaandaa mazingira ya kupata mshirika au washirika mm wake kwa sababu mm-hmm. anasema nami humpa yeyote kama nipendavyo mm-hmm. alafu anaongezea sasa msare wa saba basi oki ni mm-hmm. mbele yangu yote yatakuwa yako mm-hmm. k alikuwa anaandaa mazingira ya kutafuta mfuasi wa kumsujudia na ni wazi dhahiri uh, kwa, kwa majibu ya yesu anarejea kwenye maandiko ambayo mungu anataka nini aabudiwe mm. uh, yeye peke yake na mm. usijifanyie miungu mm. na mambo kama hayo kwa hiyo uh, mstari wa saba lilikuwa ni lengo la ibilisi la kutafuta mshirika wa kumsujudia wa kumwabudu lakini anatengeneza mazingira ya kuonyesha yeye ana miliki ana uwezo ana fahari ana hayo yote na anaweza kumpa yeyote mm-hmm. na hii ni, ni njia yake ambayo nadhani inafanya kazi mpaka leo kwa sababu anapoendelea kutafuta washirika na vitu vya kuwatamanisha mm-hmm. na wasipokaa katika neno la mungu wakatoka katika neno la mungu ni kweli watatamani na watajisalimisha na kumwabudu mm-hmm. kwahiyo uh, kwa yesu hii majibu yake anatoa picha ya, ya, ya umuhimu wa kukaa katika neno la mungu na kufuata na kutii kile ambacho mungu anasema ayeso anasema imeandikwa msujudie bwana mungu wako umwabunu yeye mm. peke yake mm. mashambulizi ya kiroho yanaweza kutokea kwa namna mbalimbali mbali, lakini hasa kwa kristo yanakuja mm. kwa njia mbili mm. moja ni mafundisho ya, ya uongo na ya pili ni kumjaribu au kumvuta au kumshawishi kutenda dhambi mm. na hizi zote tu, u, ukiangalia lengo sio sana kuleta maumivu ya kimwili mm. lakini kuharibu uhusiano na mungu mm. lakini wakristo wengi hawatambui hawa mashambulizi ya mm. namna hiyo wanaona tu ya kwamba mambo ya roho ni katika kupagawa omapepo mm-hmm. na kitu kingine lakini kumbe siku zote kuna maneno ambayo yanakuja na biblia inasema shetani anageuka kwa malaika wa, wa nuru na watumishi mm-hmm. wake pia mm-hmm. uh, kama walimu wa nuru na inatubidi kabisa kuhakiki tunachosikia mambo ya kiroho tunachofundishwa mm-hmm. na tunacho uh, amini ni neno la mungu katikbb weze kuona pia kwamba sheitani anataka kuharibu imani atafanya hivyo kivipi ama kutupata kuamini uh, mafundisho ambayo si kweli au kutuangusha katika dhambi ni muhimu sana ya kwamba tutambue mambo hayo ili tuweze kusaidiana kusimama kama yesu hapa kusimama katika neno la mungu kumwamini mungu na kumtima Uh, jambo la tatu shetani anakuca na anasema uh, jitupe chini anasema jitupe chini kini jaribu la kumtesa wema na upendo wa mungu kama wanaisraeli walivyofanya katika jangwani haukuamini na la mungu haukuamini kama uaminifu wake na upendo wake walitaka uh, aendelee kuonyesha kwa, kwa njia ya ishara ni um, n- n- n- kweli ni kweli kama unavyosema Uh, katika mstari wa kumi kile ambacho shetani anasema au iblisi anasema uh, kinatokea kwenye maisha yanayoendelea sasa mm-hmm. uh, watu wana wanajaribu kufanya ketu kana kwamba ni neno la mungu na mungu atafanya mm-hmm. kwamba hapa kuna ahadi, kuna ahadi. Mm-hmm. ya kwamba haina ah, shida mungu ata atasaidia mm-hmm. uh, mimi nimewahi kuona mtu ambaye uh, ni wakati wa njaa kuna njaa hakuna chakula lakini pia hachukui hatua ya kufanya jitihada za kwenda kutafuta chakula ila anaomba kwamba mungu kwa kuwa alilisha wana waisraeli jangwani uh, wakisafiri basi anaweza kuleta chakula sasa kutoka mbinguni mm-hmm kwa hiyo bila kujali mazingira ya wakati ule na mungu ku kutumia njia ile na kwa mazingira ya sasa na kwa nafasi ambayo yeye anapewa mm. kwa maisha ya kila siku namna ya kushugulika mm. na kushughulikia hali yake na mambo yake mm. lakini anaacha hizi zote a, alafu anasema ninaomba na chakula kitatoka mbinguni mm. alafu siku ya kwanza mna chakula kimetoka mbinguni na siku mm. ya pili mm. na siku ya tatu siku ya yani, nne halafu kuna watoto wadogo wanahitaji chakula kwa hiyo hali inakuwa mbaya ya maisha kwa sababu mwili unateswa uh, ni kama unaadhibiwa lakini kwa neno la kwamba uh, kuna chakula kitakuja kwa mm. kwahiyo nadhani hii ni kukosa kutumia mm, hekima ambayo mm. uh, mungu anatujalia kwa sababu binadamu tuna utashi mm. Uh, tuna ufahamu mm. na mungu anatupa nafasi ya kutumia hekima na ufahamu wetu mm. katika kushughulika na mambo mm. ya maisha hii ahadi maishahiahadi ina, inaonekana isitimie mm. na kwa kuwa ime, imetumika vibaya inaonyesha pia kukosa kuelewa imani And biblia inasema chanzo cha imani ni kusikia na kusikia neno la mungu ni jambo la upumbavu haina maana kuamini sana katika neno ambalo hujaahidiwa na mungu ikiwa uh, unaangalia babi yako na unamwamini kabisa ya kwamba atakupa shilingi bilioni lakini hajasema hmm. itakuwa unasubiri muda mrefu lakini pia na, hmm. na wakristo wengi kama mfano wako wanaweza kuamini mungu atafanya ambacho hajasema mm-hmm. mm-hmm. lakini mfano wako ni kwamba amechukua ame neno ambalo lililenga watu wa israeli mm-hmm. muda mrefu uliopita na alisema yangu pia mm-hmm. lakini hii ni kukosa kuelewa biblia mm-hmm. ni muhimu sana kwamba kwa sababu mungu ni mwamnifu kabisa na anatupa ahadi nyingi na anategemea sisi tutaishi ahadi hizi ni muhimu sana kwamba kabisa ahadi zake kwetu na si kuweka imani yetu katika jambo ambalo mungu mungu hajasema hapa pia tunaona kumbe blisi anatumia neno la mungu anaenda kwa yesu na anatumia neno la mungu katika zaburi 9nmoj halafu na anasema na inakuhusu wewe yesu lakini alipindua alipindua kwaio ikiwa mtu anasema jambo hata ni mwalimu a mchungaji na anasema neno la mungu haina maana isi pokuwa anatumia jinsi mungu alivyokusudia kwa sababu hata na sheitani anaweza kutumia neno la mungu kuna mm-hmm. haina maana ya kwamba ni, ni mwema au anakusudi njema tunahitaji kujifahamisha katika biblia ili tuweze kusikia vizuri na ndiyo kazi wa, ya watumishi wetu ni kuelemisha watu mambo makuu Um, katika kifungu mchungaji unaweza kushirikisha mawazo yako um, mambo makuu ni yesu kujaribiwa mm. na ibirisi mm. na yesu kushinda majaribu kwa neno la mungu mm. na nadhani haya ni mambo makubwa kwa sababu yalitokea yali, yali wakati wa maandalizi ya huduma yake mm. Aa, kwa hiyo ndani ni muhimu katika hayo na kusisitiza yale ambayo tunaweza tunawezajifuna ndani yake yeah na kwa hiyo ni muhimu ya kwamba mhubiri ahubiri yesu hapa kwa sababu ni habari ya yesu mm-hmm. hatupewi kifungu hiki ili sisi uh, tufikirie kufunga kuenda nyikani siku arobaini uh, uh, kujaribiwa tunaweza kujifunza katika mambo hay lakini mkazo mkuu ni kujifunza kuhusu yesu na ushindi hapa ni ushindi wa yesu mm-hmm. na sisi tunapata kushiriki naye mm-hmm. kwa sababu anatushirikisha ana edeimetokea kwa, kwa wale ambao waliposoma kifungu hiki na wakajaribu kuelewa lakini haswa kuelewa jambo ambalo alikuwa jambo kuu na la lazima kujifunza uh, waliacha ujumbe ambao ni yesu mwenyewe lakini waliona uh, zile siku arobaini za kutokula na kunywa kunywasasa uh, tunaelekea tuna tuna kwenye mwanzo huu uh, wa karesma uh, ya kufunga uh, siku arobaini ambayo tunaona hapa yesu alifunga na wakristo wengi katika wakati wa maombi wanatenga muda huu kwa ajili ya kuombea sasa ilitokea nadhani ni mwaka jana kama si mwaka juzi kwa mtu ambaye alijaribu kufuata kufunga siku hizi arobaini na alikufa mm. alikufa alifikisha nadhani siku ya kumi po na akafa kabisa mm. kwa hiyo ni, ni, ni, ni kukosa kujua au kufahamu neno la mungu katika kifungu hiki linahusu nini au linahusu nani na kwa, ha, na kwa, na kwa undani wa habari yake mm. tunaweza jifunza nini mm. Mm. kwa hiyo ni muhimu sana kuelewa kwamba kifungu hiki kinamhusu yesu katika kujaribiwa kwake mm. na kushinda majaribu hayo mm. na hii inaweza kututia moyo kwamba kumbe kwambaumb esu tunaemtumkia esu mm. anatufundisha kushinda majaribu mm. kwa neno la mungu mm. anatufundisha lakini pia kuwa tayari kujaribiwa kujaribiwa kwa sababu alijaribiwa mm. anajaribiwa lakini lakini anashinda na picha mba, mm. lakini mm. na picha kwamba sisi tunaweza tunaweza pia kushinda kama sala ya siku inavyosema na inavyosemana um, tuta, tutakuja kuzungumzia uh, jambo la kufunga kwa sababu ni muhimu sana na, nataka kujadiliana uh, jambo hili lakini uh, katika sala ya siku ukurasaa 9 inasema ya kwamba uh, yesu alifunga kwa ajili yetu kwa ajili yetu mm-hmm. na ni muhimu sana ya kwamba tunaelewa ya kwamba yesu ni mwakilishi mm-hmm. ni mfalme na mambo ambayo anafanya anafanya kwa ajili yetu mm-hmm. na kuna mambo mengine ambayo anatuita uh, tumfuate na, na kuiga lakini kuna mambo mengine kwa mfano kufa msalabani ambaye ni mm. ya pekee kwa yesu na anafanya kwa ajili yetu na hii pia hapa tunaona yesu anamshinda sheitani kwa ajili yetu mm. na yesu amekuwa mwaminifu na mtiifu na mtakatifu kabisa kwa ajili yetu na ukirudi uki kwenye mwanzo kitabu cha mwanzo kabisa cha biblia mungu anaahidi ya kwamba kutoka hawa kutakuwa na mtoto ambaye atashinda ata ni, ni kama agano la kale kuna habari ya kutafuta huyu mtoto atakuwa nani tunafikiri labda inaweza kuwa kaini kwa sababu ni wa kwanza lakini kumbe yeye alishindwa na dhambi mm-hmm. halafu na labda ni ibrahimu labda ni musa labda ni mwingine lakini haa wote walitenda dhambi na biblia inatafuta mwanadamu mtu ambaye alizaliwa kutoka hawa ambayo hakutenda dhambi na yesu hapa anaonyesha yeye ndiye yeye ndiye yule ambayo hakutenda dhambi anaweza kumshinda sheitani kwa sababu si mtiifu wake si mtumwa wa dhambi yesu anasema kila atendaye dhambi ni mtumwa wa dhambi lakini yesu hamb aki ajili yetu anaweza kushinda shaitani, kuwa dhabihu takatifu mm. kuleta msamaha kuleta uh, utakaso lakini pia kuanzisha utu mpya ambaye ni mm. takatifu kabisa kwa mungu Kwe ushindi ni wa yesu na sisi kwa imani tunapata kushiriki na yeye lakini ulisema katika jambo la uh, yesu anatufundisha anaonyesha kilelezo wakati wa kujaribiwa utamshauri mtu nini wakati wa kujaribiwa afanye nini na tunajua ya kwamba sisi sote tunajaribiwa na si lazima kutenda dhambisi lzima dhambi si kama udhaifu hambi ni uasi mm-hmm. si, si ugonjwa ni uasi na ingawa hakuna mkamilifu hakuna mtu ambayo ataepukana na dhambi kila saa lakini nikijaribiwa si kwamba ni lazima t- nitende mm. kwahiyo unaweza kumshauri mtu nini akiona anajaribiwa afanye nini kusaidiakwanza ka, ka, katika hii ambayo tume, tunasoma na kujifunza ndani yake tunapata kielelezo cha yesu mm-hmm. kwanza aliongozwa na roho mm-hmm. alafu anajaribiwa mm-hmm. alafu anashinda majaribu n mm-hmm. mkristo Im- kweli mm-hmm anayeishi sasa ana roho ndani yake roho mtakatifu roho wa mungu ambaye kazi ya roho mtakatifu ni kumwezesha huyu mtu kuishi maisha ya kikristo mm-hmm. maisha yenye utukufu kwa mungu na hata wakati wa majaribu roho mtakatifu yupo ili kutuwezesha kushinda majaribu mm-hmm. na namna ya kushinda si kuomba peke yake kwa sababu ya jaribu lakini pia namna ya kushika na kufuata neno la mungu mm. e, kwa sababu hii, hii ni muhimu sana na yesu tunaona alishinda kwa kutumia neno hatuoni maombi yake kwa siku hizi au kwa wakati hu akijaribiwa hatuoni akiomba akikemea akifukuza pepo toka ushindwe usinijaribu mambo kama hay lakini anasikiliza jaribu moja mm. ni nini alafu analeta majibu ambayo ni ya upande wa mungu mm. ya neno la mungu mm. na anashinda kwa njia hiyo mpaka shetani anaondoka kwa hiyo wakristo kwanza tujue kujaribiwa kupo lakini pili tuna nafasi ya kushinda mm. jaribu mm. tuna, uwezo, tuna, tuna uwezo ndani yetu mm. wa kumsikiliza mungu zaidi badala ya ili jaribu mm. linalokuja Hmm. kwa hiyo tukisikiliza mungu zaidi na kutii kufuata neno lake inatusaidia nakutuwezesha kushinda jaribu hmm. kwayo wakristo tu, tunautajiri tuna utajiri ndani yetu kwa sababu ya roho wa mungu ambaye anaishi ndani yetu na kwa njia hiyo mungu anaishi ndani yetu na yesu anaishi ndani yetu kupitia roho kutuongoza namna ya kushinda hmm. majaribu hmm. kwa nawezautuongozamwristo tusiishi kana kwamba hatuna uwezo uh, ni kama tuko peke yetu eh, ni kama tunaweza kujitahidi tu kwa nguvu zetu pekee lakini tuna uwezo wa pekee uh, tunao tu wakristo leo katika makanisa yetu ambao labda na miaka ishirini na zaidi yuko ndani ya kanisa lakini hana ujasiri wa kusema neno la mungu hana ujasiri wa kushirikisha neno la mungu hata kwa watu wachache wa nyumbani marafiki na kundi la wakristo katika mikutano ya kanisa hana utayari wa kufanya hivyo ujasiri hana lakini pia si tu neno hata maombi yee ni wa kuombewa tu na kutafuta okay. mahali yeah. pakuombewa tu yeah. na miaka hiyo yote mm-hmm. ni, ni, ni picha ya mtu ambaye ni nikamalabda ni, hajui au haamini kama uh, kwa roho mtakatifu uh, kuna kuna utajiri na nguvu ya kushinda majaribu mm. na kuvuka hivyo vikwazo kwao tuna tuna hiyo changamoto lakini nataka nitie moyo kwamba ikiwa huyo ni mkristo kweli mm. ikiwa umeamini yesu mm. na una amani katika kusamehewa kwako na una amani na yesu na una furaha ya kumtumikia kuwa na ujasiri huu wakusoma mm. neno la mungu kujifunza neno la mungu lakini ili ukue zaidi kuwa tayari kushirikisha neno la mungu mm. kwa utashirikisha kila ambacho umeelewa mm. unaamini na unafuata kwamba ni kweli mungu amesema sasa mm. ukishirikisha kwa wengine inakupa kukua na kuendelea kufanya hivyo inakuongezea ujasiri wa kuyaishi na kuyashirikisha matakatifu ambayo mungu anakusudia tuyafanya ayo mm. nitie ni moyo lakini hatutaepuka majaribu bali tuna wajibu wa kushinda mm. na kielelezo chetu ni yesu ambaye ni kweli amejaribiwa lakini ameshinda na sio sio tu jambo la kunukuu neno la mungu mm. kana kwamba una mistari ya moyo mistari mm. ambayo mm. na mekariri una unapata jambo la kujaribiwa halafu unanukuutk mm ni maisha ambayo yanaongozwa kabisa mm-hmm. kila siku na neno mm-hmm. na kwa hiyo mwelekeo wa maisha mm-hmm. unafana na mapenzi ya mungu kwa maisha kwa sababu kila siku mm-hmm. unatafuta ufamo wa mungu unatafuta mapenzi yake unatafuta kusikia kwake na kuishi sawa sawa nalo mm. ya, hii hi yakunukuu inatengeneza ina tabia ya ya neno kutokuwa ndani ya maisha yetu kwa sababu ana nukuu kwa tukio maalum labda la kujaribiwa au la kufukuza shetani kwa njia ya maombi sasa unatumia vifungu vya maandiko ili kufanikisha tukio lile na baada ya tukio lile hamna andiko linalo, linalo, mm. linaloishi na kubaki ndani mm kwa hiyo uh, nadhani na njia ya kunukuu vifungu haitoshi haitoshi lakini haswa ni neno lenyewe kabisa yeah. linakuwa kiongozi wa maisha yeah. wa maisha yetu ya kila siku yeah. na hii inaweza kutupa baraka nyingi zaidi yeah. na kwa mimi nitashauri tu ya kwamba kuna faida katika jambo la, la kimwili kujiondoa pia katika nafasi kwa mfano ikiwa mtu anajarubiwa na pombe na ni mahali gani ambapo atajaribiwa zaidi zaidiakiingia okay. mm-hmm. kwenye sehemu zile za klabu na pabu na. akijikuta pale jambo ambalo litasaidia ni kuondoka tu mm-hmm. na anaweza kufanya hivyo kwa msaada na biblia inatumia lugha ya kukimbia mm-hmm. kimbia zinaa mm-hmm. kimbia washrati mm-hmm. uh, kimbia kuabudu sanamu na kwa sehemu anasema kwa, kwa jambo la kiroho mm. lakini pia kuna nafasi ambapo ukiwa katika mahali ambapo unajaribiwa unaweza tu kuondoka mm. tembea mm. ondoka itasaidia itasaidia mm. um, lakini jambo lingine jambo ambalo linaweza kusaidia watu ni uh, ingawa tumesema tume si jambo la kunukuu neno la mungu tu lakini inasaidia kama unaweza kuongoza kichwa katika neno la mungu wakati huo na kwa wakristo wengi ikiwa wanaweza kuimba wimbo ambayo wame, wanajua kabisa wakati huo inaweza kukuwa msaada katika kugeuza uh, macho na, na nia kwenye, kwenye, kwenye, ikiwa una uh, wimbo ambayo unapenda zaidi bwana uh, mungu nashangaa kabisa Kuimba, basi ianzakumbabasiitasaidia kuachana na mawazo yale mengine au kukumbuka maneno ya biblia au biblia kama iko pamoja na wewoma basi kwa ajili ya kusaidia watu labda tukisema kifupi wazo kuu la luka sura ya wa kwanza hadi wa tatu wazo wawazo kuumkazo mkuu ni yesu kushinda majaribu uh-huh. kujaribiwa na kushinda majaribu kuna neno muhimu hapa kwenye mstali wa kwanza kwamba yesu aliongozwa na roho uh-huh. katika kujaribiwa kwake na hata kushinda majaribu uh-huh. hayo picha picha inayoonekana hapa yesu anaongozwa na roho uh-huh. kwa hiyo roho wa mungu roho mtakatifu ni kiongozi wetu katika huduma anaweza kutuongoza wachungaji na wahubiri kusoma bibilia anatuongoza kuelewa bibilia anatuongoza na kushirikisha au kuhubiri anatuongoza mm. kwa yeye ni kiongozi wetu mm. katika huduma mm. na jambo la kushangaza ambalo linaonekana kwa wahubiri wengi leo mm-hmm. roho si kiongozi kwao mm-hmm. bali roho anaonekana ni mtumishi kwao kwa sababu utasikia kwenye makusanyiko ya mikutano ya injili roho anaamliwa roo anaamliwa kwamba mm. nakutuma nenda kwa yule ingia kwa mama yule ingia kwa baba yule nakutuma nakutuma kwa hiyo mhubiri anakuwa kiongozi wa roho na anamwamuru nenda ingia kwa fulani pita mahali pale kuna mtu anateseka nenda mahali pale fungua huyo mama nenda mahali pale fungua huyo baba amefungwa koroa natumwa na mhubiri nenda kafungue nenda kasaidie nenda kafanye hivi lakini roho ni mungu mm. roho ni mungu roho si mtumishi wa wahubiri kwa okay. hiyo hapa alikuwa kiongozi wa kuwezesha huduma ya yesu mm. na hivyo hivyo haijabadilika haijabadilika bado hadi leo yeye ni kiongozi wetu kutuongoza na kutufanikisha katika huduma si mtumishi wetu Mm-hmm. tunapaswa tuna kumsikiliza kumtii anavyotuongoza mm-hmm. ili tufanikiwe kwa sababu kila analolifanya roho kwetu kwa ajili ya huduma na kwa maisha ya kikristo lina utukufu kwa yesu ina utukufu kwa mungu mm. so yesu uh, wakati anamaliza huduma yake anasema ni lazima mimi niende ili mm. huyu msaidizi aje mm. awawezeshe katika mm. hiyo huduma mm. kwa hiyo anachokifanya hafanyi kitu kipya ni kile kile ambacho yesu ameacha anaendeleza kwa kutuwezesha kukifanya lakini unasema roho si kama mtumishi wetu Ndiyo. Ni kiongozi kwa kwa hiyo yesu maana gani kwa kusema ile huduma aliyoanzisha yesu na anaenda sasa huyu anaendeleza kwa hiyo kwa kadiri ya tunavyofanya ni kazi yake kutuwezesha mm. na lengo lile lile la yesu linatimia kupitia kazi ya yalomtakatifui mm. mm. mtumwa mm. na si mtumishi wa wahubismnn inafundisha vizuri katika jambo hili kuenenda kwa roho kuongozwa na roho kufisha mm. matendo ya mwili kwa njia roho labda unaweza kutusaidia kuelewa vizuri zaidi um, jinsi ambavyo roho ananiongoza katika maisha yangu ya, ya kila siku mm. um, nitasikia sauti fulani uh, itakuwa nini sasa roho anatuwezesha au kutuongoza katika utakatifu kwa namna ya kutubadilisha nia zetu mm. uh, kwamba ninapenda nina, nina nini ninapendelea nini ninatamani nini ninavutwa na nini uh, kufanya alafu tuna neno la mungu hapa linatuonyesha hii si njia sahihi sasa ile kiu ya kuelekea katika uovu na upotovu inabadilishwa mm. Uh, inakuja kiu ya kwenda kumpendeza mungu kumtukuza mungu kumsifu mungu katika yale tunayoyaishi mm-hmm. na kuyatenda mm-hmm. sasa ile hali ya kubadilishwa ile tamaa na ile kiu mm-hmm. yetu ya ndani ili tumwelekee mungu kwa kufanya na kuishi katika utakatifu ni kazi ya roho mm-hmm. anabadilisha mioyo yetu mm-hmm. ya, na kwa njia hiyo kwa kadili a tunavyosonga mbele kumwelekea mungu mm-hmm. ndivyo tunakuwa mbali na njia hii ya uovu kwa sababu hatuiendei kama ni kugeuka tumegeuka kabisa mm-hmm. kwamba tunafanya bidii ya kuelekea huku na mm-hmm. nayetubidisha mm-hmm. ni roho wa mungu kutufanya tuendelee yeah, na anatumia pia na mm-hmm. watu kwamfano mm-hmm. wakrintha wa kwanza sura kumi na mbili hadi kumi na nn inafundisha kuhusu karama ya roho katika kanisa mm. na jinsi ambavyo roho anamwezesha hasa watu kufundisha neno la mungu mm. kujenga na kutia moyo na kufariji na kwa ile ambayo neno la mungu uh, linaeleweka sisi tunajengwa tuna mm. kayo anafundisha kuhusu ile neno ambalo ni kwa lugha ambayo haijengi kwa kwa kwa kwa sababu sababu sababu watu watu watu watu hawalewi na na na na na na anasema hii kanasani lakini lakini neno neno neno ambalo inaeleweka kujenga kuelewa maana yake anawezesha anawezesha wengi kutiana moyo kuhimizana la mungu kwa sababu, neno la mungu ni upanga mm. wa roho We jambo ambalo unasema muhimu sana ya kwamba anabadilisha ile kama hamu na shauku la, la moyo tunaanza kupenda kupenda mungu na mapenzi yake ya kale mm. lakini pia moyoatu ni wasomaji wa neno ni muhimu ya kwamba sisi ni, ni, kwa ni waombaji lakini pia watu ambayo tunasali ili mm. kwa ku, kukusanyika na watu wengine tupate kuwa hudumu wa, wao Mm. Pia sikua, sikua. nomba tumalize sehemu hii kwa kusoma kusomab sura ya sura ya 4 ambapo inasema ya kwamba yesu pia naye alijaribiwa kama tulivyosoma lakini hakutenda dhambi waibirnia sura ya nne, 15 kwa kuwa hamna kohani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu mbali yeye alijaribiwa sawa sawa na sisi katika mambo yote bila kufanya sasa basi na tukikaribie kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji kwa sababu yesu alikuwa na ushindi juuya shetani alijaribiwa lakini alishinda mm. yuko tayari kila wakati kutupatia neema na kutusaidia wakati wa mahitaji na hapa mahitaji sio unapopungukiwa na chakula mm. au uajiriwa au aukili mahitaji ya kiroho unapojaribiwa mm. unapoona ya kwamba maisha yako vutwa kubadalisha mwelekeo na kuacha njia nyembamba nenda kwa yesu kwa njia ya maombi na yesu atafanyi nini anaahidi hapa kukusaidia utapata neema omba tu utapata neema ili usianguke na ukianguka anaendelea kusema sura tano anaweza kutuchukulia kwa upole wale ambaye wanaanguka ikiwa unajaribiwa labda na uasharati na unaanguka juu ya kwamba yesu yuko tayari kusaidia na kukurudishia na kuna matokeo na lazima tufikirie matokeo yake na si jambo la kusahau tu lakini usibaki kwenye kuanguka lakini huudi kwa yesu na yuko tayari kila wakati kusamehe dhambi na kutuchukulia kwa upole Bwana yesu asifiwe