na jambo hili la kupendana linapata ufafanuzi zaidi katika waraka wa kwanza wa yohana sura ya n na tena hapo tunaona mkazo mkuu wa kwamba ikiwa tunamwamini yesu lazima mm. lazima ya kwamba tunampenda mungu na tunapenda um, tuna ndugu zetu za kikristo hasa lakini pia watu wote inatubidi kupendana uh, kwa sababu inaonyesha ya, kwamba sisi ni wanafunzi wa yesu lakini pia inaonyesha kwamba mungu anakaa ndani yetu na tunampenda yeye sura ya tsoarau wa 7 wa wapenzi na mpendane kwakuwa pendo la toka kwa mungu na kila apendaye amezaliwa na mungu naye anamjua mungu yeye asiyependa hakumjua mungu kwa maana mungu ni upendo katika hili pendo la mungu linaonekana kwetu kwamba mungu amemtuma mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye hili ndilo pendo si kwamba sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu wapenzi ikiwa mungu alitupenda sisi hivi imetupasa na sisi kupendana hakuna mtu aliyemwona mungu wakati wowote tukipendana mungu hukaa ndani yetu na pendo lake limekamilika ndani yetu katika hili tunafahamu ya kuwa tunakaa ndani yake naye ndani yetu kwa kuwa ametushirikisha roho wake na sisi tumeona na kushuhudia ya kuwa baba amemtuma mwana kuwa mwakozi wa ulimwengu kila akirie ya kuwa yesu ni mwana wa mungu mungu hukaa ndani yake naye ndani ya mungu nasi tumelifahamu pendo alilo nalo mungu kwetu sisi na kuliamini mungu ni upendo naye akaaye katika pendo hukaa ndani ya mungu na mungu hukaa ndani yake katika hili pendo limekamilishwa kwetu ili tuwe na ujasiri katika siku ya hukumu kwa kuwa kama yeye alivyo ndivyo tulivyo na sisi ulimwenguni humu katika pendo hamna hofu lakini pendo lililo kamili huitupa nje hofu kwa maana hofu ina adhabu na mwenye hofu hakukamilishwa katika pendo sisi twapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza mtu akisema nampenda mungu naye amchukia anamchukia ndugu yake ni mwongo kwa maana asiyempenda ndugu yake ambaye anamwona hawezi kumpenda mungu ambaye hakumwona na amri hii tumepewa na yeye byeye ampendaye mungu ampende na ndugu yakehapa tunaona wazo kuu ni na tena tunaona ni kwa sababu ya jinsi alivyo mungu mungu ni upendo na kwa vile ambavyo mungu alitufanyia mungu ni upendo lakini pia mungu alitupenda sisi alitupenda sisi kwa kumtuma mwanawe kakipatanishwa kwa dhambi zetu yani upatanisho uh, kuondoa hatia na hukumu uh, ili sisi tuhesabiwe haki na kwa sababu hiyo sisi pia tunaweza kupenda kwa kumwiga mungu na kuonyesha kwamba mungu yu ndani ya sisi mchngaimawazi yk ha, katika mstari wa saba ninaona mambo matatu uh-huh. uh, jambo la kwanza mtume um, yohana anawatambulisha wenzake kwa neno la wapenzi uh-huh. uh, kwa maneno mengine wandugu wapendwa alafu anasema nampendane nampendane kwaiyo ujumbe mkuu hapa wa yohana anahimiza uh, wandugu wapendwa kupendana na anatoa sababu Uh, sababu ya kwanza anasema kwa kuwa pendo latoka kwa mungu uh-huh. na hii ni sababu ya kupendana kwa kuwa upendo natoka kwa mungu uh-huh. lakini na kila apendae atendaye sasa matendo ya upendo inamaanisha huyu amezaliwa na mungu au ametokana na mungu namnu pia anamjua mungu kwaho tunaona kupendana na anayependa amezaliwa na mungu na anamjua mungu uh-huh. na haya ni mambo makubwa sana kwenye maisha ya kikristo na maisha ya kihuduma uh, kuonyesha ushuhuda huo kwamba uh, huyu anamjua mungu uh-huh. na huyu amezaliwa na mungu uh-huh. uh, kwa nini kwa sababu anachokifanya anafanya kile ambacho kinatokana na mungu uh-huh. yani upendo uh-huh. nnataka kutia moyo kuona umuhimu wa mambo haya ua sehemu yetu ya maisha uh-huh. kwamba tunapendana Uh, kwa sababu upendo unatoka kwa mungu uh-huh. tuufanye huo ili iwe dhahiri kwetu kwamba sisi tumezaliwa na mungu na tunamjua mungu na tunaendeleza upendo wa mungu katika maisha yetu kwa namna ya kutendeana sisi kwa sisi mm. yeah. na kwa vile ambavyo tunapenda tunafanana na yesu mm. na kupendana inawezekana tu kwa sababu kwanza mungu alitupenda sisi msaa wa kumi natis sisi mm. twapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza mm. na alionyesha upendo wake uh, alionyesha uh, hivyo kwa tendo la kumtumia yesu lakini pia msaa wa kumi na tatu anatupa roh takatifu na mungu mwenyewe anakaa sisi, sisi, ana mm. mungu matunda na matokeo ni kwamba tutapenda tutapenda kama mungu alivyotupenda sisi yesu, ni kwamba tutapenda, tutampenda yesu na naye na na ndugu fanaanaytutnda anduutuzuri kabisa na nina ni ninaona na, ni hapa kwamba jambo hili la upendo ni jambo kuu kwa sababu ya ni tabia ya mungu na tunajifunza katika mungu namna ya kufanya katika upendo na hii ni juu ya maisha ya mahusiano tuna uhusiano na mungu tuna husiano na yesu tuna uhusiano wa sisi kwa sisi tuapaswakutendeana a upendo kama mungu anavyo, hivyo. Lakini pia naona upendo huu unatawala una mambo yote ya maisha yetu na hata maisha ya mahusiano ya ndoa mume na mke upendo huu wa mungu ukiwa ndani yetu unaweza kutuongoza namna ya kumtendea mwenzi kwa kicho kwa utakatifu Uh, ingawa kuna jambo la uhusiano la sababu za kupendana naweza kumpenda kwa sababu ni mke wangu kwa sababu ni mume uh, mtu anaweza kuwaza namna hiyo lakini upendo wa mungu unatawala juu ya mambo yote na tunaweza ku- kuutumia katika maeneo sawa so, basi na tufikiria ile zaburi ya siku zaburi ya hhi mbil inawatie moyo tena watumishi wanjilisti wachungaji uh, tusome vifungu vyote na masomo yote ya, ya siku kwa sababu yamepangiwa uh, yameandaliwa kuelemisha ku, ku uh, na kutia moyo wa kristo hata zile za agano la kale kale zinatufaa kabisa kwa nzuri tukisoma zaburi ile na uh, soma la la pia kalezinatufaazrusomzaburi il nasomola unaweza kusema dakika moja dakika mbili Um, neno moja utumiaji moja au, au jambo moja katika masomo yalu watuabuthelathnamblimkabla a unamweeknbadbhathnabili kwanzia mstari wa kwanza zaburi ya helai mbili heri aliyesamehewa dhambi na kusitiriwa makosa yake heri bwana asiyemhesabia upotovu ambaye rohoni mwake hamna hila nilipo nyamaza mifupa yangu ilichakaa kwa kuugua kwangu mchana kutwa kwa maana mchana na usiku mkono wako ulinilemea jasho langu likakauka hata nikawa kama nchi kavu wakati wa kaskazi nalikujulisha dhambi yangu wala sikuficha upotovu wangu nalisema nitaiakiri maasi yangu kwa bwana nawe ukanisamehe upotovu wa dhambi yangu kwa hiyo kila mtu mtauwa akuombe wakati unapopatikana hakika maji makuu ya furikapo hayatamfikia yeye ndiwe sitara yangu utanihifadhi na mateso utanizungusha nyimbo za wokovu nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea nitakushauri jicho langu likikutazama msiwe kama farasi wala nyumbu walio hawana akili kwa matandiko ya yalijamu na hatamu sharti kuwazuia hao au hawatakukaribia naye mtu mwovu ana mapigo mengi bali yamtumainie bwana fadhiri zitamzunguka mfurahieni bwana shangilieni enyi wenye haki pigeni vigeregere vya furaha ninyi nyote mlio wanyofu wa moyo asante sana um, mstari wa kumi inasema neno la upendo ya kwamba fadhili zake bwana zinazunguka yule ambayo anamwamini au kumtumania bwana uh, na upendo huu tunaona uh, katika uh, zaburi hii kwa jambo la ulinzi kwa jambo ya mwongozo kwa jambo la baraka lakini pia na usalama lakini hasa uh, ule upendo unaonekana katika msamaha kwa sababu anaanza ya kusema heri aliyesamahiwa dhambi na kusitiriwa makosa yake lakini anaendelea kusema jinsi ilivyokua msaa watatu um, alipokaa na hatia baada ya kutenda uh, dhambi baada ya kuona matendo yake mabaya jinsi ilivyokuwa kwake kukaa nayo hatia mstari wa tatu niliponyamaza mifupa yangu ilichakaa kwa kuugoa kwangu mchana kutwa um, kwa maana mchana na usiku mkono wako ulinilemea na anaendeleakusema lakini mstar um, wa tano anasema lakini nilipotambua dhambi na nilipoungama nilipo na kukiri maasi na kuomba msamaha basi ilileta afya afya ya kiroho afya ya dhamiri ya kwamba alijua ya kwamba sasa kwa sababu ya kuungama kujua upendo wa mungu na kusamahiwa anaona basi hali yake ni nafuu ana amani ana usalama na mungu na kwa hiyo tunaona upendo wa mungu kuzunguka watu lakini hasa ni jambo la msamaha wa dhambi kuhesabiwa haki hakitauongeapowenye mm, mstariwa kwanza na wa kumi na moja kuhusu upendo namna unavyoonekana anatumia neno heri mm-hmm. herih ni neno la baraka mm-hmm. na baraka hapa ni nini baraka ni kwamba ni tunasamehewa dhambi mm-hmm. tukishasamehewa dhambi nini inatokea ni tumesitiliwa makosa yetu tumesitiliwa hukumu yetu mm-hmm. tumesitiliwa adhabu yetu mm-hmm. imesitiriwa gani ni yesu alichukua yesu alichukua adhabu yetu alichukua hukumu yetu na kwa njia yake mm. sisi tumefutiwa hatuhukumiwi mm. na hii paulo pia anasema kwa warumi sura ya nane uh, walio katika kristo yesu wamewekwa huru kwa hiyo hakuna adhabu ya makosa yao hakuna hukumu ya dhambi yao yesu kwa hiyo hawa wanakuwa heri mm. wamebarikiwa mm. kwa kusamehewa mm. alafu himizo msaro wa kumi namoja anasema mfurahieni bwana mm. kama mmepokea upendo wake kwa kusamehewa kwa kusitiliwa makosa yenu kwa kuondolewa hukumu yenu sasa katika bwana mm. na tunaweza kufurahia katika bwana kwa kuendelea na uhusiano katika yeye kuendelea kuendelea kushika neno lake kufuata utakatifu na kwa njia hiyo anasema enyi wenye haki inawapasa kufurahi kufurahinapasa kushangilia kudumu katika uhusiano uhusianoa hii ni baraka kubwa inayotokana na upendo mm. yeah, uh, katika warumi sura nnepalo ana nukuu zaburi hii ya msaa wa kwanza na msaa wa pili anapozungumzia kuhesabiwa haki kwa kwa imani kama Ibrahimu, lakini hasa kwa sababu ya kazi ya kazi yesu mm. um, pale msalabani alipokufa kwa ajili yetu na sisi mm. kwa imani na si kwa sheria kwa imani tunaweza kuhesabiwa hakijambo la kuhesabiwa haki, haki uh, ni pamoja na kusamahewa dhambi lakini ni bora kabisa i zaidi tuseme zaidi kwa sababu um, tunaweza kufikiri ikiwa dhambi zangu zinasema hiwa inanipa nafasi ya pili kumpendeza mungu mm-hmm. lakini ikiwa tunalewa mafundisho ya, ya njili ya kuhesabiwa haki tunalewa ya kwamba hii ni neno la mwisho siku ya hukumu siku ya mwisho mungu amesema nini wewe ni mwenye haki mm-hmm. si kwa sababu ya kile ulichofanya wewe lakini kwa vile yesu alivyofanya kwa ile ambayo unamwamini na kumtegemea yesu na maisha yake wewe unahesabiwa haki si tu ya kwamba dhambi zako zinafutwa lakini mm. umefunikwa mm. na haki na utakatifu na ye, wa, wa yesu na siku ya hukumu umesha hesabiwa haki ndio ileambayo ulisema warumi nane mm. hakuna hukumu ya adhabu inayobaki mm-hmm. kwa wawale walio mm. wa mm. na, na tunaona hapa Yesu. labda kwenye hili hili la kusamehewa mara kadhaa nimepata mawazo na mitazamo ya wakristo wetu katika makanisa uh, bado kuna kuchanganyikiwa kwingi katika kufahamu jambo la kusamehewa dhambi mm-hmm. uh, kwamba kwa mara ya kwanza mtu anapopokea ujumbe wa injili na kutubu dhambi zake na kupokea yesu kwa bwana na mokozowa maisha yake kuna maisha yanaendelea na kwa wazi mtu huyu anaona kuwa ndio amesamehewa lakini anajipata akitenda dhambi na kuanguka dhambini mara kwa mara kwa hiyo linakuwa ni li, jambo la kuanguka dhambini mara kwa mara linakuwa ni kama jambo endelevu kwa maisha yanayoendelea na kusamehewa huku kwa kwanza ambako kumefanyika wakati mtu anaingia katika ushirika na kristo uhusiano na kristo kwa kusamehewa kwake uh, je na hii ya kuanguka mara kadhaa kwa maisha yanayoendelea hii ya kuanguka inayoendelea haifuti hii ya kwanza ya mtu kuingia katika uhusiano wengi wamekuwa na maswali ya namna hii na kuona kwamba Uh, ni kama hakuna hakikisho la msamaha wa dhambi zao kwa sababu anaona akijitahidi ndio bado atajikutana anguka dhambini na, na anajitahidi lakini anajikutana anguka kwa hiyo hii kwa kwako mwalimu unaweza kutia moyo namna gani kwa mkristo ambaye anakuwa na mashaka na hali yake ya kusamehewa kwa sababu ha, haitokei mara moja na hakosei tena bali anaendelea na mm, osea anawezaji mm, kumtia moyo mm, kwa sababuhe aliyosamehewa asante ni swali muhimu na kwa kweli ni swali kubwa sana na labda uh, itatubidi kutumia muda mrefu siku nyingine kuzungumza mm-hmm. um, jambo la, la kwanza labda kusema ni, ni wazi katika biblia ya kwamba watu ambaye wanamwamini yesu na wamezaliwa mari ya pili huu mpya soma yaraka za agano mara nyingi kuna wito wakuacha mambo hayo neno kwa kwa kusameheana ni lakini lakini haina maana ikiwa wakristo wote hawatendi mm-hmm. ha- hakuna cha mm-hmm. lakini, uh, ni wazi kabisa nnomatt kwa nmmhas kwamba tutaendelea Uh, mm. uh, japo kuna wito ule wa kuachana nazonobao um, mm. ina mimi mimufikra uh, ni kwamba um, tunapookolewa na yesu na tunapo um, zaliwa mar pili tuna okolewa uh, kutoka utawala wa dhambi katika maisha yetuambsi mm tena tenabwana siongozwi na dhambi tena na, na, na yesu mm-hmm. lakini pia uh, jambo lingine hatia mm-hmm. au hukumu ya dhambi nimeokolewa nayo si mm-hmm. kabiliana na hukumu si, sina hatia tena kwa sababu ya dhambi kwa sababu samahewa, haki mm-hmm. lakini bado kuna uwepo wa dhambi kwa sababu sijafufuliwasi mm-hmm. ja, Uh, katika maisha yangu mapya mm-hmm. bado niko ule mwenguni na ninakana na, na wenzangu oado inaendelea kutendaambnaninapotambua kama daudi hapa lazima niende na kuomba msamaha lakini haiwezi mtotomama na mtoto baba anampenda mtoto na mama anampenda mtoto lakini ikiwa mtoto anamkosea ana baba anamkosea mama mm-hmm. labda baba anamwambia uh, nenda ukachunga uh, mama anamwambia nenda ukatamai uka, uka maji na, mm-hmm. na huyu mama <coughs> je anamfukuza mtoto anasema nenda sio mtoto wangu tena hawezi mm-hmm. kwa sababu ya mn na huyu baba na huyu mama ni, ni wanadamu si zaidi sana mungu aliyependoanayetufanyi mm-hmm. kwa watoto wake ikiwa tunamkosea mm-hmm. kwa sababu, watoto na wakektmseufnywtotopaw vya mungu ni kwa kwa milele milele watoto wake hiyo millmetufanawatoto mm-hmm. dhambi kama yule mtoto muhimu sana aende na kuomba msamaha Hmm. lakini hafukuzwi hafukuzwi kwa hiyo nitawatia moyo wa kristo ikiwa wameanguka hmm. si nzuri <laughs> lakini wamkimbilie yesu aliye usalama wao na amani, amani yao na utakatifu wao hmm. kuomba situ msamaha lakini pia na nguvu ya kuta kurudi uh, sawa sawa nafikiri ni neno la baraka kujifunza katika njia hiyo na mimi pia ninadhani kwamba ninaona kwamba kuna shida ya ufahamu uh, wa uhusiano uliopo kati ya uh, yesu na wafuasi wake Uh, bibilia inatufundisha na yesu mwenyewe amesema mara kadhaa kwa mfano amesema na nikodemu ameongea habari ya kuzaliwa mara ya pili uh, hii inamaanisha mtu aliyeokolewa amezaliwa mara ya pili na aliyemzaa ni mungu mwenyewe kwa neno lake kwa neno lake na kwa roho mtakatifu mtu huyu amezaliwa upya kwa hiyo uhusiano ulioko kati ya mtu na mungu kwa mtu ambaye ni mkristo ni uhusiano kama ulivyotoa mfano wa baba na mwana mm. kwa hiyo ni mbaya kwa mtoto kumkosea baba mm. na anapaswa kuomba msamaha lakini kitu cha msingi cha kujua ni ule uhusiano ni uhusiano wa baba na mwana mm. kwa hiyo mungu ameshazaa mtoto mm lakini mtoto huyu si mkamilifu kwa utakatifu wa mungu pengine anastahili kwa adhabu ya kosa lake uh, lakini si ile hukumu hukumu imechukuliwa na yesu mm. kwa hiyo sasa imebaki mahusiano ya baba na mwana mm. lakini mtoto inatokea mara kadhaa anakosea na anapaswa kurudi kuomba msamaha mm. asidumu katika kosa lile kana kwamba mm. uh, dhambi inamtawala mtawala ni baba hmm. kwa roho mtakatifu kwa neno takatifu aa, anapaswa ku, ku, ku, kuongozwa nayo ili aishi kwa mapenzi ya mungu kwa hiyo nadhani wakristo wengi katika ufahamu wa jambo hili la uhusiano ni kama inaonekana akiishi bila makosa makubwa makubwa Uh, ni, ni hii inaleta uhusiano wake na mungu badala ya uhusiano kuwepo wakati hmm. ule mtu anaokolewa sasa maisha yanayoendelea hmm. ni maisha ya kufuata utakatifu kwa bidii hmm. na kwa makosa yanayotokea kuanguka dhambini mtu kuomba msamaha hmm. uh, kwa hiyo nafikiri wana tunachanganya tuna mara nyingi kwamba ni kama kwa matendo yetu mema nakwa matendo ya dini mema tunayofanya ni kama yanatusaidia kutengeneza uhusiano na kukubaliwa na mungu badala ya ile kazi ya mungu mwenyewe aliyoifanya ya kutuokoa mm. uh, kwa neema kwa njia ya imani katika kristo kwamba na nahii yote inatokana na, mm. na, na na nguvu yake mm. kutuokoa so, kwa sababu mm. wenyewekutuokoahabasta a anatubadilisha nia na kwa kristo tutubu mm. na tunapata msamaha wa dhambi kwa hiyo ni kazi ya mungu inafanyika miyoni mwetu ili kutuleta pamoja naye mm. alafu baada ya hapo tunapaswa kuishi kwa kutenda matendo mema mm. na si matendo mema yanatuokoa mm. ila yeye anatuokoa kwa neema ili tuishi kama anavyosema kwa efeso sura ya pili mstali mm. wa nane mpaka wa kumi mm. inaonekana tuliokolewa ili tutende matendo mema mm. na badala ya kuona matendo mema ndio kibali chetu cha kuokolewa kwayo kwao nafkiri wengi katika kuchanganyikiwa mm-hmm. ni kuchanganya mambo haya mawili yeah. yeah. yeah. na mawinindioumuhimu uh, kuendelea kuzungumzia kuhesabia, kuhesabia haki kwa imani asababu mm-hmm. kuhesabia, kuhesabia haki ya, ya kwamba sisi tunahesabiwa haki ni kama cheti cha kuzaliwa mm-hmm. na kwenye cheti cha kuzaliwa inasema babu yako nani mm-hmm. akii ninayo cheti changu cha kuzaliwa halafu ninaweza kumkosea babu yangu mm-hmm. halafu kuna kama shida kidogo kati uhusiano wetu mm-hmm. na ninajaribu kutengeneza lakini afuti ilectisi kwamba anaarua a whyo ile cheti, cheti. Oh. cha <laughs> uh-huh. wow. kuzaliwa ni kwamba ni na hii na mm-hmm. jambo mm-hmm. la kila siku mm-hmm. ile cheti au hati ya kwamba tunaokolewa kabisa mm. kwa mema ya mungu kazi ya yesu ambaye kazi ya yesu ni kamalifu mm. alikufa mara moja kwa ile somo li, lingine la agano la kale linatusaidia katika jambo hili pia kwa mm. kwasababu tukisoma tunawezi kushangaa kidogo kwa sababu tunajua tuna wazo ni upendo halafu Uh, somo hili la agano la kale uh, si rahisi kuona upendo mm-hmm. kwa sababu ni jambo la uh, hukumu. Mm, hukumu, hukumu ni kitabu cha hesabu mm. sura ya 15 mm. msawa32 kisha wakati huo wana wa israeli walipokuwako jangwani wakamwona mtu mmoja akikusanya kuni siku ya sabato au walimwona akikusanya kuni wakamleta kwa musa na haruni na kwa mkutano wote na wakamweka kifungoni maana lilikuwa halijasemwa atakalotendwa bwana akamwambia musa mtu huyu lazima atauawa mkutano wote watampiga kwa mawe huko nje ya marago basi mkutano wote wakampeleka nje ya marago na wakampiga kwa mawe akafa kama bwana musa tunaweza kushangaa kidogo kusoma na kwa kweli ni jambo ambalo sisi sote tumefanya kwa sababu uh, sabato siku ya sabato ni jumamosi na huyu mtu amefanya nini ameenda kuchukua kuni kwa ajili ya kupika chakula kwa nafikiri watu wote wanaweza kusema na hata na mimi nimetoka nyumbani juumamosi mm-hmm. kwa ajili ya kupata kuni mm. kwa ajili ya moto waaili ku... na tunaambiwa hivi kwa sehemu kuonyesha kweli ya biblia ambayo palo wanasema wazi katika warumi hakuna mtu yeyote atakayehesabiwa haki kwa njia ya sheria mm. a mara nyingi mtu akifikiri kwa matendo nawezi anafikiria tu dhambi kubwa mm. anasema amatendonawezi kuokolewaanafikira tuamwaemaamuamtsijapata talaka au kitu kingine mm. lakini kumbe sheria ya mungu inahusu maisha yote masaa ishirini mm. nanne siku saba na biblia naonyeshe kwamba hakuna mwenye haki hakuna mm. aliyetenda mema ni yesu aliyetendaemayesu yake ambaye ya, hana hanadhambi katika maisha yake hakutenda uovu hata, hata mambo madogo ambayo kwa macho yetu ni mambo madogo kama kukusanya kuni inaweza kuharibu seria mungu ametenga sabato, ame sabato na huyu mtu ali ni kama alimwasi mungu alisema mungu sikujali kwa sababu hi siku ya sabato ambayo wewe ulitakasa si jali. Hmm. lakini kwa sisi ya leo kuna mambo mengi madogo madogo ambayo tunaweza kufanya ni kumbukumbu tu hmm. hatuwezi kumkaribia mungu kwa wema wetu kwa haki yetu kwa utakatifu wetu kwa matendo yetu inatubidi wetuyetubokea upendo wake hmm. upendo ambayo alionyesha katika msalaba alimtoa mwana wake ili kwamba sisi ambayo tunamwamini hmm. tutahesabiwa haki Tusif, tusife, mm. lakini tutapewa uzima wa milele Hat, hakuna mtu ambaye atahesabiwa haki kwa matendo kwa sheria kwa ile ambaye anafanya lakini ni kwa neema ya mungu mm. kwa tendo lile la yesu yesu kufa kwa kwa ajili yetu Bas, na mungu kwa neema anasema ukimwamini nitahesabu imani yako mm. yesufetamnu eemaanasemukwasaaaak Ame. na asante kwa mtazamo huo na kwa mtazamo wa mazingira ukirudi nyuma kidogo ya mistari ya thelasini na thelathina moja mm-hmm. tunapata picha ya mm, sheria ya mungu kuhusu kuhukumu dhambi inayotendwa bila kukusudiwa mm. na ile inayotendwa kwa kukusudiwa mm. hii ya kifungu tulichosoma hii ni ile ya kukusudia mm. kwa sababu sheria ya siku ya sabato inajulikana mm. kwamba hii ni siku takatifu kwa bwana na ni siku ya ibada watu wasifanye kazi wapumzike uh, kufurahi sabato ya bwana mm. na mtu huyu anaenda kukusanya kuni alafu watu wanamwona na analetwa kuwa amevunja sheria ya wazi mm. inayojulikana kwa hiyo buwana. sasa tunafanya nini na huyu mungu anatoa mwongozo mm. mstari mm. wa thelathinatano anamwambia musa sasa huyu ahukumiwe hii kwa sababu hatia ya kosa hii iko juu yake mm. ameacha utakatifu na ameamua kuni kuja yangu kwa mm-hmm. kwa hiyo huyu, mm-hmm. kwa hiyo ni kosa dogo sana la mtu kuchukua kuni tu kwa faida kubwa sana sanakwenda kupika mm-hmm. kutengeneza chakula kupigia familia na maisha endelee lakini kwa sababu kuna hoja ya utakatifu hapa kumsikiliza mungu kumtii mungu katika yale ambayo ameamuru yafanyike kwa hiyo huyo akufanya na anasema hatia yake iwe juu yake kwa hiyo anafaa aiyo mm. kwa hiyo uh, kwa mazingira haya lilikuwa ni jambo la wazi la hukumu kwa kosa linalo kwamba uh, hi, uh, ina, kwa situ katika mambo makubwa ya dhambi kwamba sina rekodi ya kuua mtu lakini kumbe kuna matukio madogo madogo mm. ambayo ni kinyume na neno la mungu tunayafanya mm. na tunayakosa kila wakati kwa hiyo kwa kutegemea matendo yetu mema na matendo ya dini yanayotokana na sheria za mungu bado hatuwezi kuwa salama mm. hatuwezi kubaki salama mm. kwa hiyo hii ya upendo wa mungu kwa neema yake na kwa kazi ya yesu anaweza kutuokoa mm. na tunahesabiwa haki kwa njia hiyo mm. na si kwa jitihada zetu katika matendo mema na matendo mm. ya dini mm. Ya, kwa hiyo jambo la upendo mm. ni, ni, ni kubwa sana hapa mm. kwa sababu kwa neema yake na kwa kazi ya yesu tunaokolewani mm. mm. in, mfano wa ile ambayo aanasema katika warumi tatu tunaposoma neno hili la shria uh, tunajifunzia kwamba hatuwezi kuokolewa kwa shra aii um, inatuonyesha dhambi zetuama Um, warumi tatu na mstara wa ishirini kwa sababu hakuna mwenyi mwili atakayehesabiwa haki mbele zake kwa matendo ya sheria kutambua dhambi hua kwa njia anaendelea kusema sasa katika njili haki ya mungu imedhihirika pasipo sheria inashuhudiwa naturati na manabii ni haki ya mungu iliyo kwa njia imani katika yesu kwa wote wa amnio Mm-hmm. hii kifungu ikiwa hi, tunasoma uh, kanisani na ninatia ni moyo uh, isomwe mchungaji ya um, mtumishi anaweza kusimama baada, baada ya somo na kusema sheria inaonyesha dhambi mm-hmm. hatuwezi kuokelewa kwa sheria kwa sababu inaonyesha dhambi na hakuna atakayehesabiwa haki kwa matendo ya sheria lakini sheria inatuelekeza kwa, kwa yesu ilitumwamini yeye na kupata kwa haki katika yeye Indi upendo wa mungu hiyo na nasemahioaahali ya ya mm. na mm. tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu yeah. na sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana mm. kwa matendo ya sheria hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mm kwa hiyo huu ni upendo mkubwa kwamba hatujiokoi wenyewe na hatuna jitihada za kujiokoa yaani mungu hata sema ah, masa umejitahidi sana katika asilimia mia moja nitakupa stn mm-hmm. kwa hiyo wuyu ah, ni nafuu ya yule amepata ishirini mm-hmm. hiyo ingia mm-hmm. uh, tutaingia kwa asilimia mm-hmm. za kipimo cha matendo mema Bali kwa kumwamini yesu yeah, kwa sababu ile njia kujiokoa kwa matendo yetu mm-hmm. tumeshindwa hatuwezi mm-hmm. kabisa mm-hmm. na mungu wa, ni wahuruma yeah. ameona vile hatuwezi mm-hmm. na ametuletea njia bora zaidi mm-hmm. na hii ni kwa upendo wake hata sisi hatujakata rufaa kwamba tumeshindwa tunaomba tuokoe ni yeye ameona tumeshindwa ametuhurumia katika hali hiyo na kwa upendo wake mkuu sana anamtuma yesu mm. uko hawa tu na yesu anasema yeyote ambaye ameletwa kwangu na baba kwa njia ya roho mtakatifu sitampoteza sitampoteza na hakuna atakaeni nyanganya mkononi mm. wangu kwahiyo kumbe tuko mikononi mwa yesu mwenye nguvu kuliko yeyote na hatuwezi kupotea yeah. ila inatukumbusha katika maisha ya utakatifu tunapomkosea mungu mm. kwa mapenzi yetu na udhaifu wetu turudi haraka mm. tumombe msamaha mm. tumwombe msamaha na mungu anaweza kututakasa kwa jambo hilo asante mm-hmm. mm. sana basi tunatumaini ya kwamba ile ambayo tumesema leo uh, imetia moyo amepata um, um, um, kitu cha kujifunza a meona ni njema karibu kushirikisha na karbu kushirkisa naaiki anugutmia mawazi yetu katika mahubiri na mafundisho komenti, kuandika konwkano na, na jambo hili na afunge afune amambi baba mungu wetu tunakusifu tunakutukuza kwamba wewe ni mungu wa upendo na kwa upendo wako ulimtoa mwanao pekee yesu kristo ili aje kutuokoa katika dhambi zetu na tunafurahi na kukutukuza kwamba yesu ni mwokozi wetu na ni nguvu yetu na tunakusihi uendelee kutusaidia na kutuwezesha kwa roho mtakatifu ya kwamba mambo haya yote ambayo tumeyaona na kuyasikia kutoka kwako tuendelee kujifunza yakiwa ndani yetu kwa wingi ili yatuongoze namna ya kuishi kwa upendo na kutendeana kwa upendo na hayo ndiyo maombi yetu kwa imani katika jina la yesu yesuan