hiyu ni sehemu ya pili ya mafundisho yetu katika vifungu na wazo kuu ya jumapili ya pili kabla ya kwaresma kwaresmakaribu ukasikilizami mwaim ni mike mike uh, mwalimu ni mchungaji wilson mchungajiwazo kuu uh, kwa jumapili ya pili kabla ya kwaresma ukrasa 8n asb katika kitabu cha sala wazo kuu msaada wa mungu katika maisha ya kiroho na biblia ina semanini kuhusu wazo hili la msaada wa mungu katika maisha ya kiroho jambo la kwanza ni kukumbukaa kwamba mungu ni muumba na baba yetu anatutunza anatutolea kila, kila tunachohitaji kila kitu chema kinatoka kwake na yuko tayari kutupatia uh, vile ambavyo tunahitaji kwa maisha ya kiroho lakini pia tunahitaji kukumbukia kwamba mungu ni mwokozi wetu sisi ni wenye dhambi na tulimwasi mungu lakini alitupenda alituma mwana wake mpendwa afe kwa ajili yetu na yesu pale msalabani alichukua juu yake hatia yetu na hukumu yetu na kwa imani sisi tumepata kuhesabiwa haki wakovu na uzima wa milele ni kazi ya mungu anatupatia kwa neema yake na si kwa sababu ya matendo yetu au jitihada zetu anatoa mambo hayo yote bure kwa sababu ya upendo na kwa upande wetu anatuita kumwamini kumtegemea kwattosur mstari wa nne na tano inasema lakini wema wake mokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki, haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake mungu ni muumba na baba ni mokozi lakini pia mungu anatoa roho wake mtakatifu anafanya hivyo ili apate kukaa na sisi na atutakase na yesu anamwita roho takatifu msaidizi mwingine kwa roho wake mungu anatuwezesha kabisa kila siku kuishi kwa imani kumtii bwana yesu kuvumilia hadi mwisho kuzaa tunda la haki na upendo utumpya roho takatifu ni msaada wa mungu katika maisha yetu ya kiroho lakini upanga wa roho ni neno la mungu hatuwezi kuacha kusoma neno la mungu inatubidi kulisoma neno lake kila siku kwa neno hili rome takatifu anatuongoza katika maisha ya kiroho ni muhimu kutafakari neno situkusoma situ lakini kutafakari na kulitendea kazi katika maisha yetu chanzo cha imani ni neno la mungu kwa neno lake mungu anatuongoza anatuhuisha kwa hiyo hebu tusome neno kwa mwongozo wa roho kwa kuomba mungu msaada wake kwa sababu neno la mungu ni msaada wa mungu katika maisha ya kiroho msaada mwingine biblia inaonyesha kwa maisha ya kiroho ni kanisa mungu anatukutanisha na waamini wengine anafanya hivyo kwa ajili ya kutiana moyo kufarijiana kuhimizana ku, na kuimarishana ni muhimu sana ya kwamba tutasali na kujiunga na wakristo wengine ili kwa pamoja tuweze kuishi maisha ya kumtukuza mungu na kwa kusali tutapata msaada mkubwa wa kuishi maisha ya kiroho pamoja na kutiana moyo biblia inaonyesha kwamba ina wapaso wa kristo kuonyana na kufundishana tunafanya hivi kwa upole na upendo ili kwamba kwa pamoja tutavumilia na kumgojea yesu msaada wa mungu katika maisha ya kiroho ni roho mtakatifu lakini pia ni neno lake biblia lakini pia ni kanisa lake ni muhimu sana ya kwamba uh, tutumie msaada wa mungu katika maisha yetu ya kiroho ambo lingine la uh, kujiuliza katika swali hili msaada wa mungu ka maisha ya kiroho ni, ni swali hili lengo la maisha ya kiroho nini kuna kusudi a kuna shabaha gani katika maisha hayo na ikiwa tunapata jibu la swali hili lengo la maisha ya kiroho ni nini tunaweza pia kujifunza jinsi ambavyo mungu anatusaidia katika jambo hili siku hizi kuna walimu waongo ambayo wanafundisha lengo la maisha ya kiroho ni kujipendeza au kujiburudisha au kujipatia kila kitu ambacho unatamani katika maisha yako lakini mafundisho hayo yanafanana kabisa na, na jambo la uasi na dhambi katika biblia ambayo ni kujiishia na kuishi kwa tamaa za mwili hii haiwezi kuwa na maana katika maisha ya kiroho mungu anatuambia mapenzi yake kwa maisha yetu kwanza kabisa anasema ni kumwamini yesu 6, 29, inasema, uh, yesu sura ya mstari anasema kazi ya mungu ni kumwamini yesu ambaye alitumwa na mungu pia tunajua mapenzi ya mungu ni kumpenda mungu na kuwapenda majirani kama na mungu alivyotupenda na sisi lakini pia maisha ya kiroho inahusu utakatifu ya kwamba tutakuwa katika utakatifu na kuzaa matunda na kwa hiyo waraka wa kwanza wa thesalonike sura ya 4 msara wa tatu inasema hayo ndiyo mapenzi ya mungu kutakaswa kwenu mwepukane na uasharati msaada wa mungu katika mapenzi ya kumwamini yesu kumpenda mungu kuwapenda majirani na kukua katika utakatifu msaada wa mungu ni neno lake biblia roho wake mtakatifu na kanisa lake huelezea kuhusu msaada wa mungu katika maisha ya kiroho kuwa ni jambo kuu na ni wazo kuu na haswa tutakalolitafakari katika wiki hiyo wakati wa maubili lakini nadhani nina swali hapa ambalo linaweza kuwa kama mwongozo wa kutusaidia kwenye kufikiria msaada wa mungu katika maisha ya kiroho hani tunahitaji kuelewa maisha ya kiroho ni nini kwa injili ya yohana sura ya tatu mm. inaongea jambo hilo la imani mm-hmm. kua sehemu ya <coughs> maisha ya kirohoasem mm-hmm. uh, mwaminie mwana yuna uzima wa milele mm-hmm. na asiyemwamini mwana uzima bali ya mungu inamkalia a maisha ya kiroho ni maisha ya kumwamini yesu na iishi maisha ya kumwamini yesu maana yake kuna jambo la uzima hapa wa milele kuna jambo la uhusiano wa kudumu uh, wa yesu na mwamini ambaye amemwamini kwa hiyo uh, ili maisha hayo ya milele yaendelee kwanza unaendelea kumwamini yesu uh, kwa maisha yake yote uh, mafundisho yake lakini na mfano mzuri wa matendo yake namna alivyoishi wa na watu na kuwatendea akiwaongoza kumwelekea mungu kwa hiyo haya ni maisha ya kiroho lakini pia bado yakroh ap badoeneo ao ametupa neno lake ili tuendele kumsikia na kufuata yale ambayo anatusihi tuyaishi ili tuendelee kudumisha uhusiano wetu na yeye lakini pia kwa harumi anaongezea uh, kuwa na roho uh, roho wa mungu tukoyo, ku, roho wa mungu ni msaada wa maisha ya kiroho kwa mtu akiroho kwa sababu yeye anamwwezesha kuendelea kuamini anamwezesha kuelewa neno anamwezesha kuendelea kuamini neno na anamuimarisha uh, siku kwa siku kwa sababu ya, kwa kadiri yanavyofuata Uh, kuyaishi maisha maisha ya ya kiroho kui kukua kiroho kuimarika na na kuendelea kuwa mkomavu kwa maisha ya kiroho amaishaya rohoni jambo la hatua linaanza mwanzo wakati mtu anaokolewa lakini linakuwa endelevu kwa kwa kwa kwa sababu sababu ya ya ya neno la la mungu roho mtakatifu na ulisema vizuri kwenye wazo la kanisa kwa kanisa kwamba pia ni msaada wa kiroho kwa maisha linakuandlevksbbuzzdmaisha ni mahali watu wanakutana pamoja wanajengana kwa maisha ya imani kwa maisha ya kiroho wakijifunza kwa pamoja wakimsifu mungu kwa pamoja kwa njia ya nyimbo wakipata muda wa pamoja wa kuombeana wao kwa wao lakini nakuomba msaada wa mungu kwa maisha ya kila siku ili uh, wampendeze mungu kwa maisha ya kiroho lakini pia uh, wampendeze mungu kwa maisha yao ya kawaida ya kawaida kila siku kwa hiyo uh, ni, ni jambo la baraka kwamba katika msaada wa mungu kwa maisha ya kiroho navitu hivi vyote ambavyo ni msaada kwetutudumukatikaaisa mm. mm. y krohowa mm. jambo muhimu sana kwa mtu kuishi maisha ya kiroho ni kutumia misaada hii ya mungu mm-hmm. na hasa ni roho mtakatifu ambaye anawakuza anawahuisha kwa njia mbili kwa neno la mungu na kwa watu wa mungu kwa sababu ni roho ambayo anawawezesha watu kufanya huduma mm. um, anatuwezesha ana sisi kutiana ku moyo sisi kwa sisi na, na kufundishana naudma mm. muhimu sana ya kwamba watu wa kristo wote ikiwa wanampenda yesu na wanamwamini yesu wasisimama wa pale, pale pale lakini wasonge wa wa mbele kwa kusoma neno mm. na wakiweza kusoma neno kila siku hata sura moja mm. hata kifungu kimoja ili wasikie sauti ya mungu kila siku tunapata kusikia sauti nyingi ya watu mm. ya, ya jamii ya ulimwengu lakini muhimu sana tusikie sauti ya mungu kila siku as- asome neno atafuta njia ya kusikia sauti ya mungu neno lake naajitairi kulifanya kazi kwa sababu yesu anasema mwenye hekima anasikia halafu anafanya lakini jambo la pili nina, ninawasihi watu muhimu sana kujiunga na kanisa na kusali na watu na kuwa na watu wa mungu kila wakati si mara moja kwa mwezi si mara kwa mara kila wiki kila jumapili kwa sababu ni msaada wa mungu katika maisha yake na anapata msaada kwa kusikia mchungaji amwenjilisti lakini pia kwa wakristo wenzake kwa sababu ya kutia moyo kufariji na pia na yeye anaweza kuwatia moyo wa wengine na kuwafariji pia na kuwajenga kwa pamoja mm-hmm. lakini pia ikiwezekana ni nzuri kama kanisa linaweza kuwapa watu nafasi ya kusoma biblia na kuomba kwa pamoja kupitia wiki wasisubiri mpaka jumapili lakini kama kuna nafasi ya makundi madogo jumuiya a kitu kingine ni nzuri sana kama watu wanaweza kukusanyika kuku, pamoja Nara, mimi ninataka ku, kuwasihi uh, wachungaji waingilisti wahubiri wa neno la mungu kwa nafasi mbalimbali mbali. uh, tunapo tafakari msaada wa mungu katika maisha ya kiroho tunakumbushwa kutumia vitu vya kiroho au aina ya mambo ya kiroho ili kutujenga kiroho kwa kupata msaada wa mungu kupitia hayo e, ikiwemo neno la mungu ndio ni, ni neno la kiroho kabisa e, lakini pia roho mtakatifu mwenyewe ambaye anatuwezesha kuyafanya haya yote kwa sababu ndani yetu anatubadilisha nia tamaa kwa kadiria tunavyomsikiliza mungu roho mtakatifu anatuwezesha kuelewa kwa hiyo tamaa zetu za ndani zinabadilika kutoka zile za maisha ya kale na sasa kwa maisha mapya lakini jambo la kushangaza leo ni kwamba kuna jitihada kubwa za wahubiri kujaribu kuishi na kuhubiri kwa kufundisha kupata msaada wa mungu katika maisha ya kiroho lakini nje ya vyetu vya rohoni uh, huduma nyingi za wahubiri wengi leo zina nafasi ndogo sana ya neno la mungu alafu zimejaa vitu vingi sana ambavyo si neno la mungu uh, wanaangalia kwa mfano kuangalia vetu kama chumvi kama mafuta uh, kama fruto kama miwa kama vitambaa kwa kutumia vitu hivi baada ya kuviombea kuwa vinaleta msaada wa kiroho e, jambo ambalo kupata kwenye mafundisho ya neno la mungu kufanya hivyo kwa hiyo kuna, kuna nafasi chache sana ya neno la mungu ambalo ni ndio msingi wa maisha yetu ya kiroho hapo lakini tunapoliacha na kutumia vitu ambavyo ni, ma, ni matirio ya duniani ni vitu vya kidunia kujaribu kutafuta msaada wa kiroho kwa kwa njia hiyo hiyo ni ni, ni nzuri kwa kutafakari msaada wa mungu kwenye maisha yetu ya kiroho ni lazima tufikirie uh, msaada huu tunaupata kwenye vitu vya kiroho na si vitu vya kimwili au vya kidunia so vya kidunia ni vya kidunia tu e, tena havina uhai havina uhai angalau uh, kwa upande wa kanisa ndio kanisa ni sehemu na chombo cha msaada wa kiroho kwa kwa watu wa mungu sababu binadamu ana mwili na roho roho sehemu yake ya roho, ina mahusiano ya moja kwa moja katika mambo ya kiroho na kutamani kukaa na kujifunza kutoka neno la la mungu kutamani kukaa na na kuomba uh, kuomba jambo la mahusiano na mawasiliano e, uhusiano na mungu baba na mwana lakini ni lazima mtoto aongee na baba kwa hiyo kutamani kuongea naye ni jambo la kiroho na kumsikiliza yeye anasema nini na sisi kupitia neno lake ni jambo la kiroho kwa hiyo mtu anamsaada ni, uh, ni, ni sehemu ya msaada wa kiroho kwa sababu ya mahusiano yake ya yeye na mungu na ma, mawasiliano ya mara kwa mara k kukaa naye kuna baraka za kujengwa na moyo katika maisha ya kiroho lakini vitu vya duniani ambavyo havina uhai haviwezi kuwa msaada wetu wa kiroho aa, na tunapojaribu tunapo kutumia kwenye aa, mambo ya huduma ya kiroho kirohoao ninasihi nina, nina sana kwamba ili tupate msaada wa mungu kwa maisha yetu ya kiroho ni lazima kufikiria vitu vya kiroho ni mm, nintabaraka mm, ubwaasane ka kusema neno hili muhimu sana kwa hiyo tunaweza kusema kama hitimisho uh, kwa ajili ya kufikiria msaada wa mungu katika maisha ya kiroho jambo la kwanza kuamini mm-hmm. kumwamini yesu na neno lake kuomba mm-hmm. kuomba kwa baba kama yesu anavyotufundisha mm-hmm. uh, lakini pia uh, kuongozwa na roho mtakatifu katika mambo hayo na neno lake uh, na ku, ku, uh, kutana na watu wa mungu kwa ajili ya kutiana moyo lakini pia kutafuta mapenzi ya mungu katika maisha yetu na mapenzi ya mungu ni kwamba tutatafuta ufalme wake na haki yake tutamwamini yesu na kukua katika utakatifu yesu sasa tutafikiria somo la waraka wa efeso sura ya tat mstari wa 14 hadi mstari wa bibilia inasema kwa hiyo nampigia baba magoti ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa awajalieni kwa kadiri ya utajiri wa utukufu wake kufanywa imara kwa nguvu kwa kazi ya roho wake katika utu wa ndani kristo akaye mioyoni mwenu kwa imani mkiwa na shina na msingi katika upendo ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana na urefu na kimo na kina na kuujua upendo wake kristo upitao fahamu kwa jinsi ulivyo mwingi mpate kutimilika kwa utimilifu wote wa mungu basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo kwa kadiri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu naam atukuzwe katika kanisa na katika kristo yesu hata vizazi vyote vya milele na milele Amen. Amen. Uh, hiki ni sala ambayo mileleam aliomba kwa kanisa la waefeso na ni sala nzuri sana na ni neno la mungu lakini ni neno la mungu ambalo alitupa sisi ili tuseme na yeye katika sala na dua na maombi yetu na kuna sala nyingine ambayo tunasoma katika bibilia sala ya yesu sala za paulo na ni nzuri tukisoma sala hizi tunaweza kuomba moja kwa moja sala hizi lakini pia tunajifunza katika sala hizi mambo ambayo mungu mwenyewe anapenda sisi tumwombe na tuseme katika dua zetu mambo uh, ni, ni jambo la kujifunza sana na hata unakumbuka ya kwamba wanafunzi wa yesu walienda kwa yesu na wana, waliomba yesu kuwafundisha jinsi ya kuomba na ndiyo alipowafundisha kuomba sala ya bwana na tunaweza kujifunza hivyo na nitajaribu kuandika uh, kwenye kwenyets ya, ya hiyo uh, sale zile kurodhesha vifungu vya sala zingine za biblia kusaidia lakini pia tusi sahau kuna zaburi na zaburi pia inatusaidia sana katika maombi yetu na maisha ya kiroho basi sala oho hi, uh, uh, kifungu hiki kinaonyesha jambo la maendeleo na ukuaji wa kiroho jinsi ambavyo mungu anatuwezesha na anatujenga ili kwamba sisi tutakomaa na sisi tutaweza kuwa na maisha ya kumpendeza a, kwenye kifungu hiki katika sala ya paulo kwa waefeso ninaona jambo la ajabu sana imaombi yake juu ya mambo ambayo anawaombea mm. a mm. ni, ni jambo la ajab lakini kwanza ameanza na mungu mm. anaonyesha maombi hayo kwa kumtambulisha mungu kuwa uh, anasema anampigia baba magoti ambaye kwa jina lake ubaba wote mbinguni na duniani unaitwa haya mm. ni maombi ya kumsifu mungu ya kumtukuza mungu kuwa yeye ni chanzo Ye ni chanzo cha ubaba wote wa mbinguni mm. na duniani na hili ni jambo kubwa sana kwa sababu ameanza na mungu na yesu pia alifundisha watu kuomba babayetuiiasarail yeah, na kum. kuna faraja gani kwa mkristo ambaye anaomba kwa baba kwanza anaomba kwa baba mm. kwa hiyo anaonyesha kabisa kwamba uh, uhusiano wake na mungu ni uhusiano wa baba na mwana mm kwa hiyo anaomba kwa baba mm-hmm. uh, jambo ambalo linaleta lina uhakika zaidi sa so, mm-hmm. kwa mwingine ambaye hawana mahusiano uh, hawana maisha ya pamoja uh, na pengine kile anachokiomba inawezekana yule halazimiki kujibu au kusaidia kwa sababu m, hakuna jambo la uhusiano kati yao mm-hmm. lakini hapa ni baba na na na mwana kwa kwa hiyo hii ni ni faraja kuomba kwa baba mm-hmm. kwamba mahali pa uhakika mm-hmm. na salama kwa mahitaji yetu yeah. kutegemea kwamba baba atafanya cambo la baba katiabiblia ukifikira mtoto ambaye ni mtoto changa anaenda kwa baba kwa maombi na yesu anataka tujifunze hivyo baba ana uwezo wa kumsaidia lakini pia baba anataka kumsaidia si adui mm-hmm, mm-hmm. si kama bosi lakini mm-hmm. ni baba yake mm-hmm. kwa yuko tayari anataka kumsaidia lakini pia anaweza kusaidia mm-hmm. na hi haina maana ya kwamba mungu atafanya kila tunachomwambia mm-hmm. kwasababu so, hii haitaleta mafanikio yeah. mazuriasaba Ba, mungu babi yetu anajua kuliko sisi mm. nini kinatufaa lakini atajibu maombi yetu kwa jinsi ambavyo inatufaa mm, yeah, kama tunavyoomba pia kuanza na, na, na baba kwa kumsifu kwaye ni chanzo cha ubaba ni chanzo cha maisha ya wa baba uh, ni, ni jambo kubwa kwa sababu hajaanza na mambo ya kawaida ya maisha na yanayomhusu yeye mwenyewe lakini anaanza kwanza na mungu kwa hiyo mm. hii inatufundisha mm. kwamba maombi yanahusu mungu uh, kabla ya sisi wenyewe kwa hiyo hii ni nzuri mm. na ni, ni, ni faraja mm. kuhimizwa kufanya namna hiyo hiyona yeah, anamaliza jinsi hii pia msaweshirini mm. ishu na moja atukuzwe nani mungu kwa sababu mungu anaweza kufanya hivyo atukuzwe na moja katika mm. knisa katika kristo yesu hata vizazi vyote vya milele na milele mm. hatimaye ukuaji wetu na na kujengwa kwetu na maisha yetu ya kiroho ni kwa aili ya mungu, mm. na ni kwa ajili ya utukufu wake kwa jinsi ambavyo sisi tunaweza kukataa dhambi na yesu inamtukuza mungu kwa jinsi ambavyo mm. tunaweza kufariji aliyefiwa inamtukuza inamtukuza mungu mungu kwa jinsi njili, mungu. kwa jinsi ambavyo tunaweza ni ajili yake na mm. si kwa yetu. Ha, lakini pia kuanzia mstari wa kumi na sita anaonyesha ana katika maombi yake mtume mm. paulo mm-hmm. anawaombea nini anawatakia nini na he, hapa pia hili ni jambo la kutushangaza kwa sababu uh, mambo ambayo anawatakia ana mungu awatendee kufanywa imara kwa nguvu na kwa kazi ya roho wake katika utu wa ndani katika maisha ya kiroho kwa hiyo msisitizo wa maombi yake unaelekea kwenye mambo ya rohoni anatumia neno la utu wa ndani kwa kazi ya roho wa mungu ili kupata nguvu na kuimarishwa alafu anaendelea hivyo uh, hivyo katika msara wa kumi na saba kuwa kristo akae mioyoni mwenu kwa imani mkiwa na shina na msingi katika upendo kwaiyo hii inalenga mambo ya, ya rohoni mm-hmm. kwa hiyo ni, ni ni jambo la, ku, la kutushangaza na kutukumbusha kwamba mtume paulo anatoa kipaumbele cha kuomba juu ya mambo ya rohoni nadhani mm-hmm. hii ni muhimu kwenye wazo la balo yesu anatufundisha kwamba utafuteni kwanza ufalme mm-hmm. wa mungu mm-hmm. na haya ni mambo ya ufalme yeah, wa mungu yeah, kwa sababu nadhani uh, jambo kubwa kwa mwanadamu au kwa mtu ni kujali mambo ya kiroho kwa sababu mungu anaona na mungu anajali mambo yetu ya mwili o tukitoa mm-hmm. kipaumbele kuzingatia ya rohoni mm-hmm. na kwa kuwa mungu anaona basi yeye anaweza kutuleta baraka nyingi ambazo zinagusa maisha ya mwili kwa kuwa tumeanza na mambo ya mm, napenda hmm. jinsi ambayo ulianza kwa kusema ka uhusiano wetu na mungu kwa amnu kasababu msaaa kumi na sabaaones uh, wa uhusiano huo na maisha yetu ni upendo upendo upendo upendo wa mungu na tunakaa ndani ya upendo ule hmm. lakini pia tunakua katika upendoupendowa mnu ntukaa yaupndllsabaumsaawa kumina Uh, nane ina ina mba, uh, na kumi na tisa inaonyesha a kwamba tutaendeea fnfahamunutman katika jambo la uhusiano ukianza kuhusiana na mtu mm-hmm. kuna upendo lakini ufahamu ni mdogo ain le mbao naa ay ukizaa mtoto unampenda lakini kwa jinsi ambavyo mtoto nau unampenda zaidi mm-hmm. na uhusiano unajengwa na anaanza na upendo msta wa kminasaba lakin p ma lengo ni upendo ule ule mm. lakini ya kwamba tutashika tutafahamu na kuna jambo, uh, nzuri sana anasema upendo wa wa mungu hapa nane, nasema, mpate kufahamu pamoja na watakatifu uh, nu kanisa nzima waaktm ulivyopana urefu kimo na kina, na kina aa upendo wa na tunaweza kufikiria maneno upana mane, upana urefu urefu kimo na na kina upendo upendo wa yesu. Upana, upendo wa yesu yesu yesu kufikiria kwa ni ni jinsi ambavyo watu wote ulimwenguni urefu, ni kwa ile ambayo yesu, mungu alitupenda kabla yalannupanurefuatuoneshaunoasaembyoupndowasuwatu wtuwnuref ilambayosual kwavile upendo unatoka binguni unatufikisha pale binguni kwa mungu na kina ni kwa vile ambavyo yesu alishuka alikufa alienda hata kuzimu kwa ajili ya wokovu wetu ili kwamba atukomboe kutoka uharibifu na kifo na kutupeleka kwa mungu upendo uh, wa, wa yesu upana urefu kimo na kina ndio anasema kwenye mstari wa kumi na mm-hmm. tisa mm-hmm. uh, na kujua upendo wake kristo upitao fahamu mm-hmm. kwa jinsi ulivyo mwingi mpate mm-hmm. um, kutimilika kwa utimilifu wote wa mungu kwa hiyo upendo unatuongoza kutimilika kwa ukamilifu katika mungu kwa kasaba ni jambo hilo hilo, hilo linaweza li kuanza kidogo na kwa kadiria linavyoendelea kukua linatuongoza hivyo hivyo kukuwa katika mungu ili kufikia utimilifu wake mm-hmm. ndio labda haijawa ha, ha, ha, ha, ha, sasa lakini kwa kadiria tunavyoendelea kila siku mm-hmm. inakusudiwa na kutarajiwa mm-hmm. kwamba tutatimilika katika utimilifu wake mm-hmm. da, anasema pale <clears throat> kujua upendo wake kristo upitao ufahamu ni kama jambo ambalo haliwezekani kwa wanadamu kufahamu kitu ambacho inapita ufahamu sisi tutawezaje kwa sababu inapita ufahamu lakini anasema tutafahamu au tutajua upendo huu kwa sababu gani kazi ya wa mtakatifu kazi ya mungu kwa maombi yetu atafanya lakini jambo lingine msaa wa ishirini ambayo anasema ya kwamba mungu baba yetu anaweza kufanya mambo ya ajabu mno kuliko Hmm. Yote, yote ambayo tunamwomba tuna lakini pia hata mambo ambayo tunaweza ku, kuwaza, kuwaza tunaweza kupiga picha kufikiria jambo kuwa na, na ndoto katika maisha yetu lakini kumbe mungu anaweza kufanya mambo mazuri sana ya ajabu kuliko hata vile ambavyo naweza kufanya hmm. naweza kufikiri hmm. na kuota ndoto na hii inanipa mimi faraja kubwa sana kwa kwasababu mungu anafanya kazi yake si kadiri ya mawazo yangu si kadiri ya ushauri wangu si kadiri ya kama mataka na maombi yangu lakini kadiri ya hekima yake na wema wake na upendo wake ambayo unapita ufahamu katika maisha yangu mungu atafanya kazi kujibu maombi yangu ndio lakini anaweza kufanya zaidi sana kuliko hata ile ambayo inaweza kuwaza ambo nzuri sananafikiri hii inaweza kufanana na wakati yesu, mm-hmm. uh, wa ufufuo wa yesu wale wamama watatu walienda kaburini mm-hmm. lakini kabla hawajafika waliwaza sana wataondoa jijiwe mm-hmm. kwa hiyo hii kwa mawazo ilifika mwisho mm-hmm. na Kumbe mungu alienda mbele Aha. ya hiyo alafu wakaondoa ile shida waliofikiri na awawezi kuitatua Mdia. kwa hiyo kuna nguvu <laughs> kuna nguvu hii ambayo anaisema kwenye huo mstari wa ishirini yakwamba mungu anatenda zaidi n yani, sisi kwa kiwango cha ufahamu na kwa kiwango cha kuomba tuna mwisho na pale tunapofika mwisho ye mungu anaenda mbele mm-hmm. na kufanya yeah, huu ni uwezo wa ajabu yeah, na alifanya na bado anaendelea kufanya mm-hmm. Mm-hmm. Yeah, kwa hiyo mambo hayo yote ni kwa ajili ya utukufu wake lakini pia ni katika mikono yake mm-hmm. na kwa sababu ni mwenye hekima na mwenye upendo mwingi wa rehema tuna- tunaweza kujikabidhi kwake kabisa jambo la kushangaza na mstari wa ishirinamoja namna anavyomaliza anasema mm. naam juu ya hayo ambayo ameyaomba ameyafundisha ame, ame, ame anasema katika hayo atukuzwe mungu atukuzwe katika kanisa na mungu atukuzwe katika kristo na mungu atukuzwe katika vizazi vyote milele na milele mm-hmm. eh, hakuna, hakuna ukomo hakuna mwisho hii ni mwisho wa sehemu ya pili ya mafundisho hayo sehemu ya tatu itafuata